• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help !! Chó nhà em bị nổi mụn đỏ ở bụng + ỉa chảy...

blackhorse

Bé nhà em đã mua về được gần 1 tháng. Đến nay được 3 tháng tuổi và đã tiêm 3 mũi 7 bệnh rồi. Cách đây khoảng 4 ngày bé bị nổi mụn đỏ ở bụng, đi phân vẫn bình thường. Nhưng gần đây tầm 2 ngày bé tiếp tục bị nổi mụn + ỉa chảy. Bé vẫn ăn uống và nghịch bình thường. Hiện tại em đang trộn thêm men tiêu hóa trộn với thức ăn và mua dung dịch vệ sinh phụ nữ về rửa cho bé. Mà hnay vẫn chưa hết.. Các bác cho em hỏi bé bị bệnh gì và chữa thế nào với ạ.....:((

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
Bé nhà em đã mua về được gần 1 tháng. Đến nay được 3 tháng tuổi và đã tiêm 3 mũi 7 bệnh rồi. Cách đây khoảng 4 ngày bé bị nổi mụn đỏ ở bụng, đi phân vẫn bình thường. Nhưng gần đây tầm 2 ngày bé tiếp tục bị nổi mụn + ỉa chảy. Bé vẫn ăn uống và nghịch bình thường. Hiện tại em đang trộn thêm men tiêu hóa trộn với thức ăn và mua dung dịch vệ sinh phụ nữ về rửa cho bé. Mà hnay vẫn chưa hết.. Các bác cho em hỏi bé bị bệnh gì và chữa thế nào với ạ.....:((
- vấn đề nổi mụn bạn mua thivamidin về bôi cho bé và ko dùng sữa tắm để tắm, có thể tắm bằng nước lá
- vấn đề đi ngoài: bạn cho cún uống kết hợp men tiêu hóa và kháng sinh từ 3-5 ngày. thuốc bạn có thể tham khảo ở đường link >>> https://www.facebook.com/petplusvn/