• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HELP CWD

thanhng92

YTC Developer
TÌNH HÌNH LÀ VƯA XÚC 1 EM CWD DC. 2 NGÀY ĐẢ AN TỪI TỪ MÀ SAO MÀU EM NO VẨN ĐEN CHƯA LÊN XANH LẮM VS LẠI LÂU LÂU NO THẤY MÌNH LÀ NÓ CHẠY. SƠ... CÓ CÁCH NÀO THUÀN DC. NÓ K Ạ

thanhng92

YTC Developer
ÒH THANKS, PHƠI NẮNGH THÌ MÌNH PHƠI LUC 7H SÁNG VÀ 1 NGÀY PHOI CO 20' XÀI THÊM ĐÈN SỢI TÓC COMPAC ĐIỆN QUANG CHẮC CHUẨN RỒI HEN.

kuz4iluv

YTC Developer
ÀM MÀ NGHE NHIỀU NGƯỜI NÓI CẦN BỎ SUNG CANXI THẾ THÌ CÓ CẦN THIẾT K NHỈ

chắc chắn là cần bổ sung canxi bạn nhé,nếu cwd của bạn ăn đầy đủ các loại thức ăn như : chuột,thịt bò,gà,cá ....thì việc bổ sung canxi k cần thiết lắm,vì trong xương cá,tôm cũng có canxi rồi :D...còn nếu chỉ suốt ngày dế,cào cào,.....thì nên bổ sung canxi 1 lần 1 tuần và vitamin 2 lần/ tuần là tốt nhất
Thuần cwd dễ nhất trong các loại bò sát,chỉ cần bạn dành thời gian và để ý thái độ của e nó,xem e nó cần gì và muốn gì là minh thuần đc thôi à,mỗi ngày dành khoảng 1 tiếng rưỡi cho e nó là đủ :D
Thân,

thanhng92

YTC Developer
chắc chắn là cần bổ sung canxi bạn nhé,nếu cwd của bạn ăn đầy đủ các loại thức ăn như : chuột,thịt bò,gà,cá ....thì việc bổ sung canxi k cần thiết lắm,vì trong xương cá,tôm cũng có canxi rồi :D...còn nếu chỉ suốt ngày dế,cào cào,.....thì nên bổ sung canxi 1 lần 1 tuần và vitamin 2 lần/ tuần là tốt nhất
Thuần cwd dễ nhất trong các loại bò sát,chỉ cần bạn dành thời gian và để ý thái độ của e nó,xem e nó cần gì và muốn gì là minh thuần đc thôi à,mỗi ngày dành khoảng 1 tiếng rưỡi cho e nó là đủ :D
Thân,

ẠC THẾ CWD CỦA MÌNH MỚI VỀ K ĂN DC. TÔM ,CÁ ....V.. THẾ CHỪNG NÀO MỚI ĂN DC. ĐÂY? CÒN XEM THÁI ĐỘ CỦA NÓ VS NÓ CẨN GÌ THÌ MÌNH PÓ TAY :)

kuz4iluv

YTC Developer
bạn thuần được thì mới bắt đầu tập cho ăn cá tôm ...còn về việc thuần,nói đơn giản là chơi với nó,phải tìm hiểu kĩ những đặc điểm tính cách của cwd thì lúc bắt ra nó phản ứng gì bản hiểu và biết nên nhu ay cương đúng lúc,1 điều nữa là tuyệt đối k đc nóng tính mà phảit tạo đc sự tin cậy với nó, k đc sợ nó cắn v/v....phải có thần kinh thép thì thuần đc ngay à ^^...thực ra rất ít con cwd cắn bừa hầu hết là k cắn nên bạn yên tâm nuôi dưỡng nhé ^^,1 tuần nữa báo kết quả cho mình hoặc có thể add yh kuz4iluv_9x,có gì khó khăn mình sẽ hướng dẫn vậy ^^
Thân

thanhng92

YTC Developer
bạn thuần được thì mới bắt đầu tập cho ăn cá tôm ...còn về việc thuần,nói đơn giản là chơi với nó,phải tìm hiểu kĩ những đặc điểm tính cách của cwd thì lúc bắt ra nó phản ứng gì bản hiểu và biết nên nhu ay cương đúng lúc,1 điều nữa là tuyệt đối k đc nóng tính mà phảit tạo đc sự tin cậy với nó, k đc sợ nó cắn v/v....phải có thần kinh thép thì thuần đc ngay à ^^...thực ra rất ít con cwd cắn bừa hầu hết là k cắn nên bạn yên tâm nuôi dưỡng nhé ^^,1 tuần nữa báo kết quả cho mình hoặc có thể add yh kuz4iluv_9x,có gì khó khăn mình sẽ hướng dẫn vậy ^^
Thân

À CHO HỎI 1 CÂU HƠI NGU VITAMIN TRONG THỊT GÌ NHỈ ^^

kuz4iluv

YTC Developer
có riêng bột vitamin chuyên dụng tại các pet shop chuyên về bò sát :D..hoặc bạn có thể thay đổi liên tục các món ăn hàng ngày :D

thanhng92

YTC Developer
A MOI NGUOI CHO HOI NGOAI TIM THUOC TAY CO BAN THUOC NAO CHUA' CANXI VS VITAMIN KHONG DE? MINH BO XUNG CHO CON CWD MINH CAI. MA CAN VITAMIN GI NHI

thanhng92

YTC Developer
A MOI NGUOI CHO HOI NGOAI TIM THUOC TAY CO BAN THUOC NAO CHUA' CANXI VS VITAMIN KHONG DE? MINH BO XUNG CHO CON CWD MINH CAI. MA CAN VITAMIN GI NHI

câu hỏi này khó quá hả trời ..... cao thủ giúp với ......................

kuz4iluv

YTC Developer
thực ra là có thuốc bổ sung canxi nhưng k khuyến khích dùng cho bò sát vì hàm lượng k thích hợp có thể k hấp thu đc hoặc dễ bị sốc chết ^^...tốt nhất bạn nên mua ở các petshop thì tốt hơn ^^
Thân

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
thực ra là có thuốc bổ sung canxi nhưng k khuyến khích dùng cho bò sát vì hàm lượng k thích hợp có thể k hấp thu đc hoặc dễ bị sốc chết ^^...tốt nhất bạn nên mua ở các petshop thì tốt hơn ^^
Thân

a ơi,a có thể chỉ cko e cách phân biệt giới tính cwd k ạ? Nhà e đag nuôi 1 e cwd, dài khoảng 50cm, ăn khỏe,ngkịck khoẻ mà e k bít n giới tính j vì nhỏ quá a ạ! Và a cko e hỏj lun, cwd e cko n ăn dế, sâu gạo, tắm đèn sưởi ít nhất 1,5 tiếg 1 ngày thì e muốn cwd đk đổj món, ăn nhjều thứ bổ hơn thì nên cko ăn j ạ? Mà e xjn nój thêm : e thả dôg cwd trg phòg a ạ! Hjhj rất xjn lỗj chủ thớt vì cáj nà nhá! Hjhj nhờ a chuyên gja gjúp tý hjhj

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Thân