• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HELP CWD

kuz4iluv

YTC Developer
a ơi,a có thể chỉ cko e cách phân biệt giới tính cwd k ạ? Nhà e đag nuôi 1 e cwd, dài khoảng 50cm, ăn khỏe,ngkịck khoẻ mà e k bít n giới tính j vì nhỏ quá a ạ! Và a cko e hỏj lun, cwd e cko n ăn dế, sâu gạo, tắm đèn sưởi ít nhất 1,5 tiếg 1 ngày thì e muốn cwd đk đổj món, ăn nhjều thứ bổ hơn thì nên cko ăn j ạ? Mà e xjn nój thêm : e thả dôg cwd trg phòg a ạ! Hjhj rất xjn lỗj chủ thớt vì cáj nà nhá! Hjhj nhờ a chuyên gja gjúp tý hjhj

cwd ăn thêm đc cá, nhái nhỏ, thằn lằn, có thể cho ăn thường xuyên đc, e nó còn ăn đc thịt bò, heo, nhưng k cho ăn nhiều và chỉ cho ăn phần thịt nạc ^^
còn về việc phân biệt giới tính của cwd mình có nói ở topic này rồi http://www.yeuthucung.com/topic/13092-cach-nuoi-va-cham-soc-cwd/page__st__10 bạn tham khảo qua nhé ^^
Thân

kuz4iluv

YTC Developer
Thịt bò + heo có canxi ko bác
Và ăn chín ... hay ăn ... s..ố..ng ạh :-ss
em mới nuôi nhưng nghe qua vụ Lở mồm @@~
nghĩ thương nó wá ... lỡ nó mà bị thì tội ghê

bạn thái thành lát mỏng cho e nó ăn sống và chỉ cho ăn phần thịt nạc, phần mỡ bỏ lại k cho ăn, thịt bò heo thì chỉ có các loại protein và đạm ^^, canxi thì bạn phải tẩm thêm vào hoặc cho ăn thêm cá,tôm,pinky...