• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help... Gấp Lắm Rồi

babydog99

Yêu cún
Xin chào toàn thể ace YTC, cho phép em vào thẳng vấn đề luôn.
Tối ngày 14/8 e có dùng thuốc tẩy giun loại thuốc uống cho cún 2th tuổi nhà e, ko hiểu sao từ lúc uống thuốc xong cún nhè e bị đi ngoài suốt, sáng nay đi ngoài với 1 chút máu đỏ, em có giã lá ổi vắt nước cho cún uống ko biết đến chiều có cầm đc ko. Do em và tại em đã quá cẩn thận quá, trước lúc chưa tẩy giun thì cún nhà e khoẻ mạnh ăn uống tốt ko vấn đề gì cả, nhưng do sợ chủ bán cún cho mình chưa tiêm cho cún nên em đã cho cún uống thuốc tẩy giun và bây giờ bị tình trạng thế này. Mong mọi người giúp em và cún nhà e tai qua nạn khỏi, ko thì e ân hận lắm vì e mà cún nhà e bị như vậy. Thân!

luadahu269

YTC Developer
nói rõ ra xem nào
ko nói thuốc tẩy giun loại nào, mua ở đâu, cách dùng và liều lượng thế nào, chó nặng mấy cân, dùng đúng liều ko

babydog99

Yêu cún
luadahu269 said:
nói rõ ra xem nào
ko nói thuốc tẩy giun loại nào, mua ở đâu, cách dùng và liều lượng thế nào, chó nặng mấy cân, dùng đúng liều ko
Cún nhà mình đc 2th tuổi, cún đc 4kg, mình dùng nửa gói như hướng dẫn, up ảnh cho cụ thể. Hiện h cún nhà mình vẫn bỏ ăn ko biết có qua đc ko, thật sự là mình thấy hối hận khi tẩy giun cho cún. Cún nhà mình là Rott
Ảnh gói thuốc tẩy giun

.
Bạn có cách nào giúp cún nhà mình mau bình phục lại với, nhìn tội nó quá

luadahu269

YTC Developer
ảnh chụp bé quá, ko biết là loại j nữa, đã bảo nói rõ, ghi rõ ràng ra đây, trên vỏ nó ghi cách dùng ko, còn hạn dùng ko
mà sao uống thuốc tẩy giun lại bị đi ngoài ra máu

mình nghĩ ko phải do thuốc giun rồi, hay tại nó ăn lung tung, rồi đi ngoài
mà chó rot 2 tháng, phải nặng tầm ít nhất 6 -7 kg chứ, sao lại có 4kg, chó lai ah.. con chó ta nhà mình 2 tháng còn nặng 4 cân rưỡi mà
mà ai bảo cho nó ăn là ổi thế, vớ vẩn
chó ko ăn uống j, phải ra hiệu thuốc của người ý, mua mấy gói nước điện giải về cho nó uống, để có sức, xin đâu dc ít lá nhọ nồi (cỏ mực), giã nhuyễn, cho ít nước vào, cho nó uống (ngày 3 4 lần). Cách này đơn giản, giúp chó ko bị tiêu chảy, chữa rối loạn tiêu hoá rất hữu ích

còn nếu chó của bạn dính care hay parvo thì cần đi bác sĩ ngay và luôn!

babydog99

Yêu cún
luadahu269 said:
ảnh chụp bé quá, ko biết là loại j nữa, đã bảo nói rõ, ghi rõ ràng ra đây, trên vỏ nó ghi cách dùng ko, còn hạn dùng ko
mà sao uống thuốc tẩy giun lại bị đi ngoài ra máu

mình nghĩ ko phải do thuốc giun rồi, hay tại nó ăn lung tung, rồi đi ngoài
mà chó rot 2 tháng, phải nặng tầm ít nhất 6 -7 kg chứ, sao lại có 4kg, chó lai ah.. con chó ta nhà mình 2 tháng còn nặng 4 cân rưỡi mà
mà ai bảo cho nó ăn là ổi thế, vớ vẩn
chó ko ăn uống j, phải ra hiệu thuốc của người ý, mua mấy gói nước điện giải về cho nó uống, để có sức, xin đâu dc ít lá nhọ nồi (cỏ mực), giã nhuyễn, cho ít nước vào, cho nó uống (ngày 3 4 lần). Cách này đơn giản, giúp chó ko bị tiêu chảy, chữa rối loạn tiêu hoá rất hữu ích

còn nếu chó của bạn dính care hay parvo thì cần đi bác sĩ ngay và luôn!
Thuốc PHARCADO. Rott nhà mình là Rott cái, lúc bắt chắc chỉ tầm 1 kg thôi

babydog99

Yêu cún
Hiện tại mình đã bơm sữa cho cún có sức trống đỡ, hiện tại nhà có ít thuốc phiện đen để vợ thỉnh thoảng đau bụng thì uống, mình cũng ko dám thử cho cún. Hỏi các bác dùng cho cún có nguy hiểm ko hay ntnt mong các bác giúp đỡ. Thân

luadahu269

YTC Developer
nhà có cả thuốc phiện cơ, cũng gớm ra phết đấy

nhưng mà bạn dùng thuốc có nửa gói vẫn ko đủ liều, nếu chó có giun, thì tẩy ko hết

chắc nó chỉ bị đi ngoài do ăn lung tung thôi, còn nếu bị care hay parvo ( các cụ ta ngày xưa gọi là "đi kiết") thì nguy hiểm đấy, cứ làm theo mình nói ở trên xem sao
tóm lại, nếu khoẻ lại bình thường vài ba ngày thì cho tiêm phòng đi

mà thắc mắc là chó rott người ta bán là phải tầm 5 6 kg, khỏe mạnh, cứng cáp. Bạn lại nói là lúc bắt về nặng có 1 kg nghe điêu điêu, có ảnh ko, up lên xem phát

babydog99

Yêu cún
luadahu269 said:
nhà có cả thuốc phiện cơ, cũng gớm ra phết đấy

nhưng mà bạn dùng thuốc có nửa gói vẫn ko đủ liều, nếu chó có giun, thì tẩy ko hết

chắc nó chỉ bị đi ngoài do ăn lung tung thôi, còn nếu bị care hay parvo ( các cụ ta ngày xưa gọi là "đi kiết") thì nguy hiểm đấy, cứ làm theo mình nói ở trên xem sao
tóm lại, nếu khoẻ lại bình thường vài ba ngày thì cho tiêm phòng đi

mà thắc mắc là chó rott người ta bán là phải tầm 5 6 kg, khỏe mạnh, cứng cáp. Bạn lại nói là lúc bắt về nặng có 1 kg nghe điêu điêu, có ảnh ko, up lên xem phát
Mình chém gió làm gì, đây mình up ảnh cún, mình chỉ chụp qua lồng thôi, mình cũng nghi cún bị kiết, phân tanh lắm, bây h thì ko ra máu nữa chỉ bị đi ra nước thôi. Mình mua cún 221 Hoàng Hoa Thám, từ lúc mua đến bây h cún đc khoảng hơn 3 tuần rồi

babydog99

Yêu cún
vuthien said:
đến hum nay mà k bớt thì đem jk thú y đi bạn :Z bệnh đâu có nhẹ đâu mà lên đây hỏi sao ng ta zúp bạn dc .
Cảm ơn bạn

babydog99

Yêu cún
1 điều kì diệu đã xảy ra, sau 1 thời gian trị bệnh cún nhà mình giờ đang ăn uống bình thường, mặc dù phân vẫn hơi lỏng nhưng tình trạng đi ngoài ra máu ko còn nữa, h cún đang chạy nhảy rất khoẻ, chắc chỉ vài ngay nữa là khỏi hẳn