• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Help me !

Poodle-lover

LaDy GagA
Em thích dòng poodle đã lâu nhưng đến tận bây h mới có đủ tiền và không gian để tiễn 1 em .. Nhưng hỏi 1 shop trên fb thì chị ấy trả lời : giá dòng teacup gần = dòng mini ( cỡ 15tr trỡ lên ) , dòng miniature rẽ nhất ( cỡ 7-10tr ) , dòng Standard mắc nhất ( cỡ 1200-3400 USD ).. Em đần quá nên hok bít phân biệt dòng nào ra dòng nào =[[ Có ng` nói càng bự thì càng rẻ , vậy tại sao Standard bự nhất mà lại mắc nhất ... Trong khi Miniature bự hơn Teacup vs mini nhưng lại rẻ hơn .. ?? Em là em định mua dòng Standard đó nhưng hông hiểu mấy dề dòng này nên lên đây nhờ a chị tư vấn giúp ạ =]] Có ảnh phân biệt 4 dòng càng tốt !! Cũng nhất cách chăm sóc nghén .. Tks .. Luv u ;D ;D ;D ;D ;D ;D ;D

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
Về cơ bản thì poodle có 6 dòng miniature, standard, mini, toy, tiny và teacup ( t-cup). Hiện ở VN thì dòng phổ biến nhất là toy poodle tại size của chúng cũng vừa phải, k rụng lông và thông minh ( đứng thứ 2 sau bé B.Collie).
Poodle lúc còn baby thì hầu như k phân biệt được các dòng, phải nhờ dân pro cơ, chứ mình thì cũng k có nhiều kinh nghiệm lắm nên k biết ạ, sry bạn ^^
Các ý kiến : các lớn càng rẻ, càng nhỏ càng rẻ... đều k chính xác 100%. Đắt hay rẻ còn tuỳ vào breed rùi giấy tờ gia phả này nọ cơ. Theo như mình thấy thì các dòng to như miniature và standard có vẻ đắt hơn 1 xíu tại ở VN chưa được phổ biến = các dòng nhỏ.
Về nui thì mình thấy poodle khá dễ nui, dễ dạy, hay làm nũng... tuy nhiên b cần lưu ý 1 điều là lông của dòng poodle này như tóc người, mọc mãi k bao giờ ngừng, phải đi tỉa theo định kì. chế đô ăn càng dinh dưỡng thì lông pé ý càng xoăn..
bạn còn cần j nữa k

Poodle-lover

LaDy GagA
toypoodle_123 said:
Về cơ bản thì poodle có 6 dòng miniature, standard, mini, toy, tiny và teacup ( t-cup). Hiện ở VN thì dòng phổ biến nhất là toy poodle tại size của chúng cũng vừa phải, k rụng lông và thông minh ( đứng thứ 2 sau bé B.Collie).
Poodle lúc còn baby thì hầu như k phân biệt được các dòng, phải nhờ dân pro cơ, chứ mình thì cũng k có nhiều kinh nghiệm lắm nên k biết ạ, sry bạn ^^
Các ý kiến : các lớn càng rẻ, càng nhỏ càng rẻ... đều k chính xác 100%. Đắt hay rẻ còn tuỳ vào breed rùi giấy tờ gia phả này nọ cơ. Theo như mình thấy thì các dòng to như miniature và standard có vẻ đắt hơn 1 xíu tại ở VN chưa được phổ biến = các dòng nhỏ.
Về nui thì mình thấy poodle khá dễ nui, dễ dạy, hay làm nũng... tuy nhiên b cần lưu ý 1 điều là lông của dòng poodle này như tóc người, mọc mãi k bao giờ ngừng, phải đi tỉa theo định kì. chế đô ăn càng dinh dưỡng thì lông pé ý càng xoăn..
bạn còn cần j nữa k
Cảm ơn bạn nghen ... Có tới 6 dòng lận =[] Thế phân biệt sao h ??? Ai có hình từng dòng hok ??? Ngoài thị trường thì dòng nào mắc và đẹp nhất ??? Ai zô hẹp em nghen !! Người mới ngu nên cần các pro chỉ dẫn ! Tks =]]