• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

(help) Mèo uống thuốc xổ giun nôn ra giun móc

Arest trần

Mình có hai chú mèo con 1 tháng tuổi vừa nhặt được ngoài đường. Lúc đem về thấy hai bé bị tiêu chảy nhầy và có máu nên mình cho ăn cháo vs thịt ức gà theo hướng dẫn của bác sĩ, sau một ngày thì mình cho hai bé uống sanpet xổ giun.
Mình cho uống lúc 8h, sau đó 10h cho ăn cháo thì 12h thấy một bé (bị tiêu chảy kèm máu đầu tiên) ói ra vài con giun móc và ít nước vàng, mình ko biết nước đó có phải là thuốc xổ giun hay không.
Vậy mình có cần cho bé uống lại thuốc hay không? Và nôn ra giun như vậy là tốt hay xấu? Mong mọi người giúp đỡ, mình xin cảm ơn.

kiwi1106

Well-Known Member
Chắc do thuốc chưa giết chết được con giun, nó mới bị say thuốc thôi nên lao ra luôn. Theo mình cũng ko có gì nguy hiểm đâu bạn (bố mình ngày xưa uống thuốc xổ giun cũng bị vậy đấy...). Còn về việc bạn có nên cho bé uống lại thuốc hay ko thì theo mình bạn nên tham khảo bác sĩ đã khám và kê đơn cho bạn.