• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Help] Nhờ tư vấn cát vệ sinh cho mèo

ruakame112

Hi các bác.

Tình hình là em bắt đầu sử dụng cát vệ sinh cho mèo. Nhưng trên thị trường có quá nhiều loại cát vệ sinh cũng như giá cả chênh lệnh quá nhiều nên em hơi rối. Nhờ các bác đã mua và sử dụng cát vệ sinh cho mèo trên forum tư vấn giùm em.

Theo như tìm hiểu thì e thấy loại cát sử dụng hạt Bentonite có khả năng thấm hút tốt nhất. Nhưng e đang phân vân giữ loại Sunpet Catsand của Việt Nam và loại cát National Team hoặc Yangkeesand của Hàn Xẻng. Vì giá cả chênh nhau khá lớn. Sunpet có 50k/1 bao 5l trong khi cát Hàn là 150k.

Vậy nhờ các bác đã dùng cát vệ sinh cho mèo tư vấn review cho em or chỉ em loại nào tốt mà giá cả phải chăng để em mua về dùng cho bé mèo ở nhà đi VS cho mát mông :). TKS các bác.

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
Đúng là trên thị trường hiện nay có rất nhiều loại cát vệ sinh cho mèo và giá cả khá là chênh nhau, nhưng mà thường thì tiền nào của đấy bạn nhé.
VD đơn giản như 2 loại bạn nêu, loại sunpet của Việt Nam thì 1 túi dùng cho 1 bé chắc đc 1 tuần, vón đc, khử mùi bình thường (vẫn có mùi phân ở nhà). CÒn cát Yangkeesand của Hàn thì dùng khá là tốt (nếu ko nói là tốt nhất hiện nay) 1 túi nếu biết cách dùng cho 1 con cũng phải đc 1 tháng (có người dùng 2 con trong 1 tháng), vón rất tốt, khử mùi rất ổn
Hoặc bạn có thể dùng cát genki của Nhật giá cả cũng ổn mà khử mùi, vón cục cũng tốt. Bạn có thể tham khảo tại đây về cát Genki >>> http://phukienchomeo86.com/ct/chi-tiet/21/cat-ve-sinh-cho-meo-ban-cat-ve-sinh-cho-meo-genki-tai-ha-noi.html