• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[Help] Rùa sa nhân của em bị hấp diêm T_T

dakotavn

Số là thế này các bác ah.

Em vs 1 bà chị làm cùng cơ quan rủ nhau mua rùa, em mua con rùa cái , bà ấy mua con rùa đực, mà con của bà ý to phải gấp đôi con của em (nhà em bé nên xí mua con nhỏ). Hôm vừa rồi bà ấy bị chồng la ko cho nuôi, nên gửi qua em chăm hộ. Đươc 1 tuần thì ko sao. đến sáng nay tầm 7h em bị khua dậy bởi mấy âm thanh lạ, tỉnh dậy ra chuồng rùa thì thấy cảnh tượng kinh hoàng T_T con rùa đực đang đè con rùa cái ra mà............. làm gì các bác biết rồi đấy T_T. hix, giá mà chúng nó bằng kích cỡ nhau thì em ko nói làm gì. nhưng đằng này con rùa cái của em còn bé quá, theo như luật việt nam chắc chưa đủ tuổi vị thành niên ở người (mà em đoán so vs người thì nó chỉ khoảng 10t thôi ) T_T. Thế là em hãi quá, bắt riêng chúng nó ra.

Hix, bây giờ nghĩ lại mà thấy sởn ra gà T_T con rùa đực kia bệnh hoạn quá T_T.

Em xin thỉnh ý kiến các bác xem hiện tượng như vậy có bình thường ko? đối với con cái nhà em? vì e thấy nó còn nhỏ quá T_T nhìn khổ thân. và bao giờ thì nó mới sẵn sàng cho "chuyện đó".

Em xin up tạm mấy cái ảnh lên đây cho các bác phán xem con cái của em đã đủ tuổi chưa, nếu chưa rõ thì tối đi làm về em chụp cận cảnh hơn, giờ đang gấp quá nên up tạm cho các bác xem.

dakotavn

lazymen said:
Chưa đủ đâu bạn, gửi mình nuôi hộ cho, nhà mình cso con cái đủ tuổi này, :)) bao h bả đòi thì mình trả cho =))
Bác chắc ở trong nam rồi ^^ em ngoài hà nội ah ^^ nếu gần nhà em mang sang ngay :D
Với cả hôm trước em cho ăn chuối, cả 1 quả dài dài. thì con đực nó ăn hết, đến tối thì nôn ra @_@ ko hiểu là vì no quá hay sao hả bác???
Đúng là con cái bé bé của em mới khoảng size 10 thôi, thế là tầm bao tuổi nhỉ :) mà tầm bao lâu nữa thì nó đến tuổi làm "chuyện ấy" ???
hix! thế là em nó bị xâm hại rồi :(( khổ thân quá :(( em nó đã mất....trinh :(( khi tuổi đời con quá nhỏ :(( cú shock tinh thần quá lớn :(

p/s: bác lazy cho em hỏi thêm là làm sao cho mai rùa sáng được ah??

Gà Lazy

Moderators V.I.P
muốn làm mai rùa sáng thì cho phơi nắng đầy đủ hợp lý là mai sẽ sáng ra thôi bạn ạ :D