• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[HELP] Thức ăn chó mèo nào đầy đủ dinh dưỡng, hạn chế béo phì?

alaskawoof

Hi mọi người, chuyện là con Gâu với con Miu nhà em được mẹ chăm kỹ quá, thế là bây giờ hai đứa như 2 con heo rồi ạ, em nghe nói cho chó mèo ăn thực phẩm con người thì không tốt, nên định chuyển hẳn sang cho ăn thức ăn cho thú cưng luôn, đỡ mất nhiều thời gian chế biến mà lại béo phì.
Mọi người ai có thức ăn nào tốt chỉ cho em với, loại nào vừa đầy đủ dinh dưỡng vừa hạn chế tăng cân giúp e.
Em nuôi Alaska với mèo Anh lông ngắn ạ!
Cảm ơn mọi người nhiều!

lulupet

Rồi cùng tâm trạng luôn, để tham khảo tình hình mấy bác ở trên xem sao, nếu thức ăn tốt thiệt thì mua về cho con heo Ngáo ở nhà ăn luôn :v

Xuka Vo

Béo phì dễ dẫn đến bệnh tim mạch lắm, tại lúc đó chó mèo lười vận động, sinh ra lười biếng rồi lại tăng cân, nói chung y như con người không khác gì nên mọi người nuôi để ý một chút.
Rồi cùng tâm trạng luôn, để tham khảo tình hình mấy bác ở trên xem sao, nếu thức ăn tốt thiệt thì mua về cho con heo Ngáo ở nhà ăn luôn :v

alaskawoof

Béo phì dễ dẫn đến bệnh tim mạch lắm, tại lúc đó chó mèo lười vận động, sinh ra lười biếng rồi lại tăng cân, nói chung y như con người không khác gì nên mọi người nuôi để ý một chút.
Cảm ơn bác nha, e cũng biết béo phì không tốt nên phải nghĩ cách hạn chế bớt việc tăng cân cho tụi nó đây ạ

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
chó với mèo bạn cho ăn hạt và cho ăn đúng liều lượng thì ko sợ béo phì, mèo trên 1 tuổi có thể dùng R.C indoor. chó có thể dùng R.C Club pro Junior. Nếu còn béo quá thì có thể giảm dòng ganador, smartheart cho chó, me-o, minino cho mèo đảm bảo đủ dinh dưỡng mà ko sợ béo

Kẹo Dẻo

Thấy mọi người bàn chuyện thức ăn xôm tụ, e cũng review một chút về thức ăn nhà e đang dùng.
Hiện tại thì nhà e dùng loại này ạ: http://bit.ly/2C6J9EL
Phải nói là e cực kì cực kì thích luôn, bé nhà ăn khỏe lắm, hết biếng ăn, mà lông còn mượt nữa. Hồi mới dùng thử cũng lo lắm vì bé nhà e kén ăn kinh khủng. Nhưng mà không ngờ lại hợp đến như vậy nên giờ e chăm bé khỏe re à không còn lo tới lo lui nữa. Bên đây có mẫu cho dùng thử mà nhân viên lại nhiệt tình dễ thương nữa nên e giờ trung thành với chỗ này luôn

Kẹo Dẻo

Mấy bác có nói quá không? :v Thức ăn cho chó mèo mà cũng có 5 sao hả?
Z là bác không biết rồi, thức ăn chó mèo quan trọng lắm, dinh dưỡng khác con người nhưng cũng cần phát triển toàn diện như con người nên cần thức ăn chuyên biệt cao cấp để phát triển khỏe mạnh.
Không tin nữa thì bác dô đây: https://www.facebook.com/nutriencevietnam/