• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN - Bán mèo Ba Tư mặt tịt

Status
Không mở trả lời sau này.

ngudaymuon

BẠN NGUDAYMUON BUÒN CUOI QUÁ, BẠN NÓI MÌNH NÉM ĐÁ GIẤU TAY. MÌNH HỎI THẬT LONG BẠN NHÉ, NÉU MÌNH KHÔNG HỎI VẬY BẠN CÓ NÊU THUC TRANG CỦA ĐÔ RA KHÔNG? THẬT SỰ ĐÓ. BẠN Ạ, NHỮNG NGƯỜI NÉM ĐÁ BẠN CHƯA CHĂC ĐÃ LÀ KẺ THÙ CỦA BẠN, VÀ NHỮNG NGƯỜI NỊNH BỢ BẠN THÌ CŨNG CHƯA CHĂC ĐÃ LÀ BẠN CỦA BẠN. CÁC BẠN ĐƯA RA HÌNH ẢNH ĐẸP LONG LANH CỦA 1 BÉ MÈO TỪ CÁC ĐÂY NỬA NĂM VÀ BẮT ĐIỀN FORM THÔNG TIN THÌ SAO CÁC BẠN KHÔNG NGHĨ NGƯỢC LẠI. ĐÓ LÀ SỰ GÓP ÝU CHÂN THÀNH CHỨ MÌNH CHẢ THẤY NÉM ĐÁ GIẤU TAY GÌ CẢ. MÌNH HỎI VẬY ĐẺ TRÁNH TÌNH TRẠNG LÚNG TÚNG CỦA BẠN THÔI. NHƯNG DẪU SAO MÌNH RẤT RẤT HY VỌNG ĐÔ TÌM ĐƯỢC CHỦ MỚI YÊU THƯƠNG MÀ.

à hóa ra bạn nhìn thấy đô nhà mình bây giờ rồi và bảo đô giờ không đẹp như trong ảnh????? vậy bạn là ai mà nhìn thấy đô nhà mình bây giờ rồi? cảm ơn bạn đã cho mình biết CÁC BẠN LÀ AI.
Mình quyết định tìm chủ cho Đô và trước khi Đô về nhà mới mình sẽ gặp trao đổi đầy đủ thông tin tình trạng sức khỏe của Đô cho chủ mới, nếu bạn ý đồng ý thì Đô mới về nhà mới. bạn không cần phải quá lo lắng đâu bạn ạ.
Chú thích thêm tuy là đô có gầy nhưng thằng bé vẫn 4kg, không hề xấu hay không long lanh. mình không lúng túng, không hề dấu giếm tất cả những ji liên quan đến Đô.
Mình biết bạn rất thương Đô, mình cảm ơn bạn về điều đó, Đô sẽ tìm đc người chủ mới xứng đáng hơn mình, mình tin là thế.

hathu08

YTC Developer
BẠN NGUDAYMUON BUÒN CUOI QUÁ, BẠN NÓI MÌNH NÉM ĐÁ GIẤU TAY. MÌNH HỎI THẬT LONG BẠN NHÉ, NÉU MÌNH KHÔNG HỎI VẬY BẠN CÓ NÊU THUC TRANG CỦA ĐÔ RA KHÔNG? THẬT SỰ ĐÓ. BẠN Ạ, NHỮNG NGƯỜI NÉM ĐÁ BẠN CHƯA CHĂC ĐÃ LÀ KẺ THÙ CỦA BẠN, VÀ NHỮNG NGƯỜI NỊNH BỢ BẠN THÌ CŨNG CHƯA CHĂC ĐÃ LÀ BẠN CỦA BẠN. CÁC BẠN ĐƯA RA HÌNH ẢNH ĐẸP LONG LANH CỦA 1 BÉ MÈO TỪ CÁC ĐÂY NỬA NĂM VÀ BẮT ĐIỀN FORM THÔNG TIN THÌ SAO CÁC BẠN KHÔNG NGHĨ NGƯỢC LẠI. ĐÓ LÀ SỰ GÓP ÝU CHÂN THÀNH CHỨ MÌNH CHẢ THẤY NÉM ĐÁ GIẤU TAY GÌ CẢ. MÌNH HỎI VẬY ĐẺ TRÁNH TÌNH TRẠNG LÚNG TÚNG CỦA BẠN THÔI. NHƯNG DẪU SAO MÌNH RẤT RẤT HY VỌNG ĐÔ TÌM ĐƯỢC CHỦ MỚI YÊU THƯƠNG MÀ.

ớ tưởng bạn này không trả lời nữa mà :D :D

ai cũng biết 1 con mèo nếu được chăm nuôi tốt thì sẽ trở về được trạng thái tốt nhất của nó (trừ những bé bị tai nạn, di chứng vĩnh viễn....) nói thật chẳng ai dám bảo thằng Đô không đẹp, vấn đề gầy và lông là vấn đề có thể giải quyết, nên bản thân mình thấy chẳng sao cả khi mà chưng hình của nó lúc nó đẹp nhất cả.

Em rất tâm đắc lời anh Thuận về chữ "Ngờ". Đúng là chẳng ai biết trước được, có qua rồi mới biết. Cái lần em tìm nhà cho mèo con, cứ tưởng mình kén kỹ lắm rồi, kén đi kén lại rồi. Cuối cùng thì mèo vẫn bị bán lại, thậm chí nó còn ép giá bán lại cho mình gấp đôi :( khổ chỉ là khổ con mèo thôi. Thế nên mới lo, ra khỏi tay mình thì đời nó may rủi lắm, nó có được chọn đâu.

Chỉ có cách duy nhất hạn chế được là cố mà tìm hiểu kỹ thôi. Em chưa gặp người nào yêu cầu điền form như chị Sheryl với chị NDM cả, nhưng mà những người yêu mèo khác khi tìm chủ cho mèo (nhất là mèo đã lớn) thì cũng đều hỏi người muốn mua những câu như thế. Có chọn thì vẫn có hơn, nói thật, chẳng ai muốn 1 con mèo như thế về phòng của 1 đứa sinh viên đang thuê trọ, 1 tháng phải gửi mèo để về quê vài lần.

YEU MEO

BẠN NGUDAYMUON CỐ TÌNH SUY DIỄN QUÁ. MÌNH KHÔNG NÓI BÉ ĐÔ TRONG ẢNH TRÔNG LONG LANH MÀ BÂY GIỜ KHÔNG ĐẸP BẰNG TRONG ẢNH CẢ. TẠI CÁC BẠN RAO BÁN MÈO QUÁ CHUYÊN NGHIỆP NHƯNG LẠI KHÔNG CHO NGƯỜI MUA CÁI QUYỀN CHUÊN NGHIỆP NHƯ BẠN LÀ SAO? CÁC BẠN ĐÃ VÀO TOP MUA BÁN THÌ NGƯỜI MUA ĐỀU CÓ QUYỀN ĐÒI HỎI LẠI NGƯỜI BÁN NHƯ VẬY MÀ.
BAN HATHU Ạ,ĐÚNG LÀ CHẢ AI HỌC ĐƯỢC CHỮ NGỠ ĐÂU BẠN, NÊN MÌNH MỚI NÓI LÀ CHẢ AI NÓI TRƯỚC ĐƯỢC ĐIỀU GÌ CẢ MÌNH ĐỊNH KHÔNG COM THÌ BẠN NGUDAYMUON CỨ SUY DIỄN QUÁ NÊN MÌNH PHẢI TRẢ LỜI THÔI. THÂN ÁI CHÀO CÁC BẠN NHÉ.

milkygirl6390

YTC Developer
BẠN NGUDAYMUON LA CHỦ THỰC SỤ CỦA CHÁU ĐÔ.BẠN SHERYL CHỈ ĐĂNG TIN TIN HỘ BẠN THÔI SAO. BỎI VÌ TÌNH CO MÌNH NHÌN VÀO MUC NÀY VÀ MÌNH NHỚ LÀ ĐÃ NHÌN THẤY NHỮNG BỨC ẢNH NÀY TỪ RẤT LÂU RỒI VÀ VÌ BẠN SHERYL ĐƯA RA YÊU CẦU BẮT BUỘC LÀ NGƯỜI ĐÓN MÈO PHẢI ĐIỀN VÀO FORM THÔNG TIN CUNG CẤP CHO BẠN Ý THÌ NGƯỜI MUA CŨNG CÓ QUYỀN ĐÒI HỎI NGƯỢC LẠI ĐỂ CÓ TRÁCH NHIỆM VỚI ĐÔ HƠN.

KHÔNG AI NÓI LÀ BẠN KHÔNG YÊU MÈO CẢ, TẤT CẢ NHỮNG BẠN YÊU MÈO ĐỀU THẾ. CHẲNG QUA LÀ VÌ ĐIỀU KIỆN BẮT BUỘC NÊN MỚI PHẢI CHO BÉ MÈO ĐI Ở NHÀ MỚI THÔI. VÀ VÌ BẠN NÓI TẬT LÀ TIỀN BÁN ĐÔ KHÔNG BAO GIỜ LÀ ĐỦ ĐỐI VỚI BẠN THÌ TẠI SAO BẠN KHÔNG HỎI CÁC BẠN CỦA BẠN NHƯNG NGƯỜI ĐÃ CHIA XẺ BUỒN VUI VỚI BẠN - NGƯỜI CÓ THỂ GIÚP BẠN CUU MANG THẰNG BÉ , TẠO ĐIỀU KIỆN CHO THẰNG BÉ MỘT MÁI NHÀ ỔN ĐỊNH.

TIỆN ĐÂY MÌNH CŨNG XIN NÓI THÊM, THỰC RA CHĂM SÓC MÈO BA TU CŨNG VẤT VẢ , NHƯNG CŨNG KHÔNG ĐẾN MỨC QUÁ VÁT VẢ ĐÂU BẠN Ạ.

Mình không biết bạn đã chăm 1 đứa batư bao giờ chưa, hoặc bạn có cách nào đó hay nên bạn cảm thấy chăm mèo ba tư không quá vất vả :))
Nhà mình nuôi 5 con mèo mèo ta, mèo nga, mèo anh và mèo lai, mà mình có thể sắp xếp đủ thời gian để chăm sóc cho 5 đứa 1 cách tốt nhất, đến khi đón 1 đứa ba tư về thì thời gian biểu của mình hoàn toàn xáo trộn :D bé mèo chảy nước mắt liên tục nhất là sau khi ăn xong. Nên việc lau mắt không thể là 1 ngày 1 lần mà là 1 ngày cả chục lần, nói cách khác, bạn phải cả ngày chạy theo lau mắt cho nó thì mới mong mắt nó đẹp và sạch sẽ. Về lông thì mình chải lông 2 lần 1 ngày và còn dùng thêm phấn để cho đỡ bị vón cục, cũng như bé sẽ có mùi thơm ( mình thích mùi phấn lắm ^^). Thêm 1 điều nữa, con mèo của mình là mèo đực và nó đánh dấu lãnh thổ khắp nhà và tất nhiên phải chạy thep mà khử cái mùi đấy đi.
Trên đây là một số điều điển hình mà mình phải làm khi chăm mèo ba tư, mình nghĩ bạn nào đón Đô thì gia đình cần có 1 người luôn có mặt ở nhà để chăm cho Đô, mình đã kiểm nghiệm mèo nhà mình, sáng nhỏ mắt, lau mắt, đến chiều về thì mắt đã có vẻ đỏ và hốc mắt thì đen, trông rất xấu.
Còn việc chị NDM và Sheryl kén chọn chủ mới là điều quá bình thường nên các bạn đừng ý kiến làm gì. Kén chọn có khi còn chưa tìm được chủ tốt cho em nó ấy chứ.
Mong hotboy một thời của viet-pet sẽ tìm được chủ tốt và nhanh chóng lấy lại danh hiệu đi nhé :D

prunus_mume

Trước tiên mình chắc chắn bạn là người rất yêu mèo.
Thứ 2 , vì bạn đã yêu cầu người mua điền vào form thông tin nên mình có đề nghị như sau:
- Bạn nên cung cấp thực trạng hiện tại của bé mèo ( nơi ở , hình ảnh gần nhất, tình trạng sức khỏe)
- Bạn đà nuôi Đo như thế nào ( cung cấp luôn) để chủ mới dễ dàng tiếp nhận Đô hơn
- Bạn là ra Form yêu cầu cung cấp thông tin người mua Đô thì cũng làm bản thông tin cung cấp đầy đủ tình trạng và cuộc sống của Đô.
Cảm ơn bạn

Cái này có thể chờ điền form xong các chị ấy liên lạc lại rồi thảo luận cũng dc mà XD
Sao phải public lên làm gì :)

goat

YTC Developer
Mình không biết bạn đã chăm 1 đứa batư bao giờ chưa, hoặc bạn có cách nào đó hay nên bạn cảm thấy chăm mèo ba tư không quá vất vả :))
Nhà mình nuôi 5 con mèo mèo ta, mèo nga, mèo anh và mèo lai, mà mình có thể sắp xếp đủ thời gian để chăm sóc cho 5 đứa 1 cách tốt nhất, đến khi đón 1 đứa ba tư về thì thời gian biểu của mình hoàn toàn xáo trộn :D bé mèo chảy nước mắt liên tục nhất là sau khi ăn xong. Nên việc lau mắt không thể là 1 ngày 1 lần mà là 1 ngày cả chục lần, nói cách khác, bạn phải cả ngày chạy theo lau mắt cho nó thì mới mong mắt nó đẹp và sạch sẽ. Về lông thì mình chải lông 2 lần 1 ngày và còn dùng thêm phấn để cho đỡ bị vón cục, cũng như bé sẽ có mùi thơm ( mình thích mùi phấn lắm ^^). Thêm 1 điều nữa, con mèo của mình là mèo đực và nó đánh dấu lãnh thổ khắp nhà và tất nhiên phải chạy thep mà khử cái mùi đấy đi.
Trên đây là một số điều điển hình mà mình phải làm khi chăm mèo ba tư, mình nghĩ bạn nào đón Đô thì gia đình cần có 1 người luôn có mặt ở nhà để chăm cho Đô, mình đã kiểm nghiệm mèo nhà mình, sáng nhỏ mắt, lau mắt, đến chiều về thì mắt đã có vẻ đỏ và hốc mắt thì đen, trông rất xấu.
Còn việc chị NDM và Sheryl kén chọn chủ mới là điều quá bình thường nên các bạn đừng ý kiến làm gì. Kén chọn có khi còn chưa tìm được chủ tốt cho em nó ấy chứ.
Mong hotboy một thời của viet-pet sẽ tìm được chủ tốt và nhanh chóng lấy lại danh hiệu đi nhé :D

Tâm đắc nhất câu của Milkygirl là bọn mèo đực đi đánh dấu lãnh thổ. Nhà mình cũng đã 1 lần vinh dự rước 1 chàng ba tư mặt tịt về nhà - trời khắp nhà - khắp các ngóc ngách - thảm chùi chân ... mỗi nơi chàng đánh dấu lãnh thổ 1 ít - cái thứ nước hoa màu vàng sậm mùi nồng khủng khiếp - cứ bấm đèn pin soi rồi lau rồi xịt tý nước hoa rẻ xiền vào đó - mà mùi của chàng mèo vẫn át cả mùi nước hoa. Thế là bỏ giấc mơ sắm một chàng ba tư mặt tịt điển trai luôn.

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Tình yêu dành cho 1 em mèo cũng như tinh yêu dành cho 1 con người thôi ...!
Nếu thực sự yêu thương và trân trọng nó thì hãy đón về các bạn à ..!
Mình cũng đã gửi đăng kí cho bạn rồi .. nhưng mình nghĩ chắc mình ko có cơ hội để đón em ý đâu ..! :sadcorner:
Có nhiều bạn có điểu kiện hơn mình ... có lẽ sẽ chăm sóc tốt hơn cho em ý ..
Buôn thật đấy ..
Chúc em Đô sẽ có 1 mái ấm nhé .mong em sẽ tìm được 1 người yêu thương em như chủ cũ của em vậy .. nhìn yêu lắm nhưng ko đón được em về .. :(
p/s : tên bé đô trùng tên với 1 bé đã bán nhà nhà mình avatar kìa ...! ^^

ngudaymuon

Mình cảm ơn bạn Trương Quốc Hải (TP HCM), Đặng Duy Anh ( Hà Nội), bạn Nguyễn Thị Thanh Mai ( Đội cấn HN), bạn Phương ( Sapa), bạn Trung ( cầu Giấy HN), Bạn Huỳnh Trúc Linh Đan ( TP HCM), bạn Nguyễn Ngọc Huy ( Kim Liên HN), Bạn Phương ( Tân Bình TPHCM), bạn Phượng ( từ liêm HN), bạn Trần Kim Nga ( Hai bà trưng HN), bạn Thanh Hiền (TP HCM), bạn Mai Nương ( Hải Phòng), bạn Nguyễn Mai Khanh (Linh Đàm HN), Bạn Trần Hoàng Mai (????) Camr ơn các bạn dành thời gian để quan tâm tới Đô, cảm ơn các bạn dành tình cảm cho Đô nhà mình.
Đô sẽ ở với gia đình ngudaymuon đến hết tháng 2.2012 sau đó sẽ về với chủ mới là bạn Nguyễn Thanh Hiền nik VP là whitexsnow. Giá của Đô khi đến nhà mới là 5.000.000. Sở dĩ mình khi rõ như thế để tránh các bạn bàn tán linh tinh về mọi thứ. Đối với mình thì không sao nhưng mình không muốn Đô bị mang tiếng là đem bán đấu giá or.........
https://docs.google.com/spreadsheet/ccc?key=0AtPgN16Ciu2QdC1MODJBbVg5dExCZ20xaUN6b3JON3c
Đây là bản thông tin của các bạn, có bạn trả giá Đô cao hơn nhiều, có những gia đình mình thật sự rất mong muốn đô được về ở cùng nhưng Thanh Hiền là người đã nuôi Moon e trai của Đô. Việc Moon đột ngột ra đi khiến hiền rất buồn nên mình qđ Đô sẽ về với Hiền. Và mình tin Hiền sẽ dành cho Đô một cuộc sống mới tốt hơn Khi Đô ở với mình.
Xin lỗi luôn mọi người vì mình đã không thể liên lạc trực tiếp với từng bạn được mặc dù các bạn đã để lại nik và số đt liên lạc.Và cảm ơn các bạn thêm một lần nữa.

venom

Nhà mình nuôi 5 con mèo mèo ta, mèo nga, mèo anh và mèo lai, mà mình có thể sắp xếp đủ thời gian để chăm sóc cho 5 đứa 1 cách tốt nhất, đến khi đón 1 đứa ba tư về thì thời gian biểu của mình hoàn toàn xáo trộn :D
bé mèo chảy nước mắt liên tục nhất là sau khi ăn xong. Nên việc lau mắt không thể là 1 ngày 1 lần mà là 1 ngày cả chục lần, nói cách khác, bạn phải cả ngày chạy theo lau mắt cho nó thì mới mong mắt nó đẹp và sạch sẽ.

Về lông thì mình chải lông 2 lần 1 ngày và còn dùng thêm phấn để cho đỡ bị vón cục.

Thêm 1 điều nữa, con mèo của mình là mèo đực và nó đánh dấu lãnh thổ khắp nhà và tất nhiên phải chạy thep mà khử cái mùi đấy đi.

mình đã kiểm nghiệm mèo nhà mình, sáng nhỏ mắt, lau mắt, đến chiều về thì mắt đã có vẻ đỏ và hốc mắt thì đen, trông rất xấu.

Đầu tiên, mình nói là nể những bạn có tình yêu thương, và cụ thể là cho những sinh vật đáng yêu như mèo, và nể những bạn chăm chỉ cất công chăm sóc chúng.

Tuy vậy, mình xin trình bày nhận thức của mình về việc nuôi mèo, đặc biệt là liên quan tới mèo Ba tư như sau:

Đó là, Mèo sinh ra và được duy trì nòi giống nhằm giúp đem lại niềm vui cho con người, nhất định không phải là nhằm đem lại sự vất vả về thời gian và công sức cho người đang yêu thương và chăm sóc chúng.

Vì vậy, một chú mèo nên được gây giống và đem nuôi rộng rãi, phải là những chú mèo đáp ứng yêu cầu cơ bản nêu trên. Vậy chúng ta nên chọn giống mèo nào:

Nhiều bạn nói rằng, "tôi thích mèo đẹp, và mèo đẹp phải là mèo thuần chủng, và vì thế bằng giá nào tôi cũng nuôi chúng."

Tôi không nghĩ như vậy,

Thứ nhất, một con mèo đẹp hay không thì không phụ thuộc vào việc nó có phải là mèo thuần chủng hay không. Rất rất nhiều mèo lai hội tụ ưu điểm của bố và mẹ, kết quả là nó đẹp hơn cả bố và mẹ.

Thứ hai, vì cố cho ra cái gọi là thuần chủng (trong khi hầu hết các loại mèo nuôi trong nhà đều do mèo rừng châu Phi lai tạo mà ra), mà nhiều nhà kinh doanh mèo một mặt cố súy cho các tổ chức nọ kia, đồng thời cho nhân giống mèo đồng huyết, cận huyết. Kết quả là mèo thì thuần chủng, nhưng khả năng sinh sản kém, việc nuôi nấng khó khăn vất vả, tỷ lệ chết và bệnh tật cao hơn do tỷ lệ gen lặn xấu lại xuất hiện với sinh sản cận huyết thống.

Thứ ba, mặc dù vô cùng yêu quý mèo, nhưng tôi và rất nhiều người không thể bỏ quá nhiều thời gian cho mèo, tôi yêu trẻ em, yêu đồng nghiệp, và bạn bè. Tôi không có ý so sánh là loài mèo thấp kém hơn loài người; nhưng tôi tin là quỹ thời gian và tiền bạc của mỗi người có hạn, vậy nếu tôi chi cho loài mèo thêm chừng nào, tôi có lẽ sẽ bớt chừng ấy cho việc quan tâm tới loài "human" xung quanh ta.

Cuối cùng, nói rằng, tôi là người chơi mèo, tôi hãnh diện vì tôi nuôi mèo LAI vì nó đẹp, nó rất khỏe do ăn nhiều và lớn nhanh và ít bệnh tật và đẻ rất khỏe. Tôi cũng không giấu tham vọng một ngày làm người nuôi mèo và nhân giống mèo chuyên nghiệp, nhưng không giống như một số người hoặc tổ chức, tôi sẽ chỉ tìm kiếm những phương thức lai chéo để cho ra những giống mèo TƯƠNG LAI đẹp hơn những giống mèo hiện có, khỏe hơn và dễ chăm sóc hơn những con mèo vốn đang được thịnh hành mà nhiều người đang bỏ cả đống tiền ra để mua rồi về lại mất rất nhiều công sức chăm sóc. Và tất nhiên, giá thành sẽ thấp hơn hẳn.

lamdtvn07

YTC Developer
Quan điểm về nuôi và phối giống mèo của mọi người khác nhau quá, mèo thuần hay không thuần thì tốt, mèo khỏe hay mèo đẹp thì tốt hơn, mèo thuần có chắc là sẽ yếu còn mèo lai thì khỏe...???
Chắc phải còn lâu nữa mới có câu trả lời thỏa đáng, từ giờ đến lúc đó mình sẽ vẫn nuôi mèo nhà mình theo cái tâm muốn làm điều tốt nhất cho vật nuôi mà mình yêu quý.
Đồng ý với bạn Venom, nuôi mèo là một sở thích, việc dành bao nhiêu công sức và thời gian cho sở thích này là tùy quan điểm và tình cảm của mỗi người, quan trọng là mình thực tâm chăm sóc quan tâm yêu thương chúng nó. Mình ủng hộ quan điểm của bạn, mọi người nên dành thời gian, sự quan tâm cho cả những việc khác, những người xung quanh. Nếu không khi người người ta nhìn vào có thể nghĩ chúng ta hơi bị "không bình thường". Tuy nhiên, nếu có người dành tất cả thời gian để chăm chút và yêu thương chúng như con, em mình, thế cũng chả sao, miễn là việc đấy làm người ta thỏa mãn, vui vẻ... Mình thấy cũng chả có gì phải phải gay gắt cả.

thuan81

YTC Developer
Mod ơi !mèo tìm được chủ rồi ,khóa topic lại đi,viet-pet sập vì nhóm yêu mèo này rồi,đừng để yeuthucung giống thế :hmmm: :154:

lamdtvn07

YTC Developer
Mod ơi !mèo tìm được chủ rồi ,khóa topic lại đi,viet-pet sập vì nhóm yêu mèo này rồi,đừng để yeuthucung giống thế :hmmm: :154:

Tranh luận vui mà anh, có gì đâu ... ;)) Đấy là do người yêu mèo nên tính cách hướng nội giống mèo thôi ;))

Sheryl

http://dodopetshop.com hàng nhập khẩu cao cấp cho
Chị gửi Hiền ảnh mới nhất của Đô, vừa chụp xong :D. Chị đi làm về trời đã nhá nhem tối, không có máy ảnh xịn lại 1 tay chụp chụp 1 tay làm trò cho con ngước lên nên ảnh hơi nhòe chút xíu :). Nhưng về độ đẹp trai thì chắc chắn chả thua kém gì ảnh xịn kia đâu ;)).

Chị còn quay 1 video nữa nhưng hơi nặng, để lát sẽ up lên hihi.

Whitexsnow

YTC Developer
Hi, em cảm ơn chị Sheryl và chị Ngudaymuon nhé, mấy hôm nay mạng chập chờn nên em không vào comment được :03:
Đô Đô ngoan nhớ giữ sức để về nhà mới nha !^^

Status
Không mở trả lời sau này.