• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN, cún bị ngộ độc thức ăn nhưng không biết do ăn gì

Chiyeuchi

Nhà mình có em cún bị những hiện tượng trên. Sau khi đưa đi bsty thì nhận đc kết quả em ấy bị ngộ độc thức ăn ( đã test thử ca-re,pravo..kết quả không mắc)
Mình cho cún ăn cơm nấu như cháo đặc trộn pate tự làm bằng phổi bò, ngoài ra không ăn gì bậy bạ( nuôi trong nhà, 1 ngày chạy chơi công viên 1 tiếng nhưng lúc nào mình cũng kè kè bên cạnh) Cún giờ yếu và còi lắm, ai biết cách chữa làm ơn chỉ giáo? Cám ơn trước.

Chiyeuchi

À, cún bị 4 ngày rồi, nhìn tội lắm
BSTY cũng chỉ biết truyền dịch và theo dõi khám hàng ngày.
Có bệnh vái tứ phương mà, các bạn giúp đỡ với....

Dũng silat

À, cún bị 4 ngày rồi, nhìn tội lắm
BSTY cũng chỉ biết truyền dịch và theo dõi khám hàng ngày.
Có bệnh vái tứ phương mà, các bạn giúp đỡ với....

Bs làm vậy là đúng đó, trước hết phải để cún ói hết ra, rửa ruột, dạ dày..rồi bù nước, điện giải...cún bị vậy nếu đã sơ cứu đầy đủ thì vài ngày sẽ khỏe lại thôi. Bạn đừng lo quá. Sau này để y cún hơn là đc.

mini123

phiêu bạt
bạn cho mình hỏi ngoại triệu trứng trên , cún của bạn còn những triệu trứng khác k ? phân thế nao? và nó có ăn đc gì k ? hay nôn ra hết ? lần sau nếu cún bé bạn chưa nên cho ăn phổi , chỉ nên ăn thịt nạc trộn tí canh thôi . thân !

Chiyeuchi

bạn cho mình hỏi ngoại triệu trứng trên , cún của bạn còn những triệu trứng khác k ? phân thế nao? và nó có ăn đc gì k ? hay nôn ra hết ? lần sau nếu cún bé bạn chưa nên cho ăn phổi , chỉ nên ăn thịt nạc trộn tí canh thôi . thân !

Thanks bạn. Phân lỏng nhưng ko thấy có niêm mạc nhày or máu. Cún ăn ít, đa phần uống nước đường glucosse, cún có nôn nhưng chỉ 1 lần trong ngày, ra bọt trắng. Lười vận động, có ho nghư như tiếng vịt kêu. Híc, hôm nay phải cho ăn Nutri Plus Gel. À, lúc bé đi nặng trông rất vất vả, mặc dù phân lỏng.
Có gì bạn chỉ mình với.

hoangchungvet

YTC Developer
Mình nghĩ cún của bạn chẳng phải ngộ độc thức ăn đâu. Bởi nếu thế, khoảng 2 ngày được truyền dịch mà vẫn còn sống thì sẽ bình phục rất nhanh.
Bạn nên hỏi thật ông BSTY đó, bởi có thể ban đầu ổng đoán không ra bệnh nên phán như vậy, giờ đã thế nên ổng cứ nói thế.
Mong bạn cân nhắc.

Chiyeuchi

Mình nghĩ cún của bạn chẳng phải ngộ độc thức ăn đâu. Bởi nếu thế, khoảng 2 ngày được truyền dịch mà vẫn còn sống thì sẽ bình phục rất nhanh.
Bạn nên hỏi thật ông BSTY đó, bởi có thể ban đầu ổng đoán không ra bệnh nên phán như vậy, giờ đã thế nên ổng cứ nói thế.
Mong bạn cân nhắc.

Thanks bạn đã giúp.
Đến hôm nay nó vẫn vậy. Gần như k ăn,ko uống. Mình ép mãi mới ăn tí tẹo. Đến giờ vẫn chưa đi nặng, còn đi nhẹ chắc cũng khoảng 6-7 lần gì đó. Nó yếu hẳn đi, loanh quanh trong ổ suốt ( không hiểu nó tha thẩn vòn quanh ổ gì mà mình thấy phải 4-5 vòng rùi). Không sốt, không nôn, không tiêu chảy, không ăn, không uống...thì mình đến điên mất. À, nó thích nằm gối cao, kiểu gì thì nó cũng phải để đầu lên vật gì đó chứ nhất định k nằm không. Bó tay toàn tập. Mai đưa đi bác sĩ vậy ( đi cho yên tâm chứ cứ để vậy cũng khổ thân em nó và cả nhà mình-mất ngủ vì chăm nó)
Bạn có ý gì hay,chỉ mình với nha. Cám ơn trước.

hoangchungvet

YTC Developer
Thanks bạn đã giúp.
Đến hôm nay nó vẫn vậy. Gần như k ăn,ko uống. Mình ép mãi mới ăn tí tẹo. Đến giờ vẫn chưa đi nặng, còn đi nhẹ chắc cũng khoảng 6-7 lần gì đó. Nó yếu hẳn đi, loanh quanh trong ổ suốt ( không hiểu nó tha thẩn vòn quanh ổ gì mà mình thấy phải 4-5 vòng rùi). Không sốt, không nôn, không tiêu chảy, không ăn, không uống...thì mình đến điên mất. À, nó thích nằm gối cao, kiểu gì thì nó cũng phải để đầu lên vật gì đó chứ nhất định k nằm không. Bó tay toàn tập. Mai đưa đi bác sĩ vậy ( đi cho yên tâm chứ cứ để vậy cũng khổ thân em nó và cả nhà mình-mất ngủ vì chăm nó)
Bạn có ý gì hay,chỉ mình với nha. Cám ơn trước.

Bạn nên chọn BSTY có uy tín.
Chúc mọi sự tốt lành.

Chiyeuchi

Hôm qua Bệnh viện trả về 2 nhóc giữ lại 1 nhóc rùi ( mình nuôi 4c:1 giai đã già ~15 năm cũng sụt sịt nhưng làm 1/2 Zinnat 500 lại khỏe re và 3 bé tuổi thiếu nhì-3 tháng- đành bấm bụng cho đi hết BV vậy).
- 2 nhóc đc về đã đỡ,cần bồi duỡng thêm bằng Nutri plus gel, còn nhóc ở lại, Bs không nói là nó rõ,chỉ nói nó yếu và khó qua.
- Mình đòi lên thăm thì bs ngăn bảo "nhìn nó tội lắm em đừng lên". Nhưng do lỡ miệng (mm cầu mong không đúng) bs nói với chị hộ lý khi thanh toán tiền viện cho 3 nhóc: "tính 2 bé lớn riêng,bé nhỏ nhất riêng, 2 bé lớn là 1 bé đc về và con chết, à con ở lại....."- đấy,bs nói đấy.
Cả ngày nay mình nghĩ mãi mà không dám nhấc điện thoại hay qua viện thăm để biết sự thật...Cầu mong mọi sự tốt lành....

*** Khổ thân S của mm, cầu trời con không sao, biết thế hôm đấy bs nói ngày mai sẽ cho mm đón 3 đứa về, mm đón luôn không để đến hôm sau thì chưa chắc mm không đc gặp con như thế này đâu....¥_¥
3 đứa hôm đó đc bs vệ sinh sạch sẽ để cbi về nên xinh lém, mỗi đứa mm bế có 1 lúc. Và như bao lần khác, S luôn là đứa tự kiêu nhất, nhường em và anh cho mm bế trước còn S sau cùng. Ở nhà thì tự kỉ liên tục vì anh và em tranh ăn của con, mm phải mắng 2 đứa kia thì mới lại ăn không là nhịn luôn. Con ơi mm ân hạnh quá***