• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HN - Cần mua cá piranha bác nào có pm mình vs

silvershark8x

T.Viên Năng Động
:co_y_tuong_xau: bác nào nuôi loại này ở HN thì đừng có phóng sinh ra hồ HK nhé, Ko thì vài tháng sau đền Ngọc Sơn lại có thêm 1 cụ rùa nữa

:)) em thả xuống sông Tô Lịch :)) :)) thằng nào ị bậy nó tợp ... =)) =))

toanvippro1831996

.´¯ì¥í:¦:ÑaღĐẳñg▒ÇấP
:)) đồng chí cứ yên tâm, có mình sẽ nhân giống để bán cho ae hà nội :))

a mua nhiều lên bán cho e 1 đôi về e cho đớp chuột

silvershark8x

T.Viên Năng Động
a mua nhiều lên bán cho e 1 đôi về e cho đớp chuột

để mua đc thì mới bán đc chứ ^^!

cks2vknhju

YTC Developer
để mua đc thì mới bán đc chứ ^^!

a liên lạc với ng trong đó chưa,cái ng mà đang bán rong SG ấy,nếu có thỳ e sẽ lấy ra ngoài này cho ae

cricket

YTC Developer
xi lỗi bạn đấy là cá chim bụng đỏ.loài này mua rẻ lắm

Theo anh thì bầy cá trong SG đó không phải chim bụng đỏ đâu. Nếu Tùng mua được thì cho anh thông tin vào hòm thư nhé. Anh kiếm cũng lâu rồi mà chưa đc.
Đấy có lẽ là Piranha Red Pacu thì chính xác hơn. Một trong những phân lớp của Piranha, không đẹp, không hoành tráng và không dữ bằng Piranha hịn ^^!

dragonboy1080

YTC Developer
Cá Piranha có nhiều loại lắm, một số loại thậm chí... ăn chay (không có răng nhọn)

Nhưng về cơ bản chúng cũng không dữ dằn như người ta tưởng đâu, chúng bơi khá chậm + khá nhát vì ở Amazon chúng có khá nhiều kẻ thù tự nhiên: cá heo (ở Amazon có cá heo nước ngọt nhé), cá sấu, chim...

Rất nhiều loài cá bạn cũng đang nuôi làm cảnh có cùng môi trường sống với piranha (chứng tỏ chúng đối phó thành công với piranha): cá rồng, hải tượng, hoàng bảo yến, cá đô la, cá trê hoa, cá đuối...

Túm lại 1 tỷ lệ lớn cá cảnh nước ngọt chúng ta đang nuôi có xuất xứ từ sông Amazon, piranha chỉ là 1 trong số chúng và tất cả chúng đều có khả năng gây hại cho sinh vật bản địa nếu ta thả chúng ra ao hồ, sông suối

silvershark8x

T.Viên Năng Động
người đang đọc chủ đề này

1 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn

silvershark8x

silvershark8x

T.Viên Năng Động
2 người đang đọc chủ đề này

1 thành viên, 1 khách, 0 thành viên ẩn

silvershark8x

silvershark8x

T.Viên Năng Động
1 thành viên, 0 khách, 0 thành viên ẩn

silvershark8x

silvershark8x

T.Viên Năng Động
2 người đang đọc chủ đề này

1 thành viên, 1 khách, 0 thành viên ẩn

silvershark8x

no1nhokbaby

YTC Developer
Trời mấy cái hình kia là cá chim nc ngọt chứ pirannha gì =)) Anh mún mua cái giống như thế thì về BG em cho câu trộm sau ao có mà pirannha 1 kg cũng có @@