• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

[ HỎI NGU ] Về em rùa tai đỏ

Cass Bin

Tình hình là hôm qua em mới rước 1 bé rùa tai đỏ gần 1 gang tay về nuôi. Em thả vào chậu nước rồi bỏ ít cơm nguội vào nhưng nó không ăn, nhưng khá là hiếu động, cứ tìm cách ra ngoài . Đến hôm nay em thấy nó ngủ nhiều. Em bỏ ít cám rùa vào cũng ko ăn, híc, bây giờ nó lù đà lù đờ, tội lắm. Huhu, giúp em với!!!! P/s: chổ em hôm qua với hôm nay mưa nên nđ giảm, hay đấy là lý do?

gon_eagle

Rùa tai đỏ dễ sống lắm, bạn cứ bỏ rong rêu hoặc cá nhỏ vào là nó ăn thôi... Trước mình nuôi cũng nhiều mà chưa chết con nào, rùa mình khá nhỏ :le_luoi:

Cass Bin

Ồh, rùa mình nó cứ rụt hết cổ vào í, lờ đờ trông thương lắm, chiều nay mà nắng mình sẽ cho nó ra sưởi. Mình nên để em nó trên cạn hay dưới nước nhỉ?

Cass Bin

Bobeouuu said:
Làm chuồng thì phải để nửa cạn, nửa nước. Tuần cho phơi nắng 2,3 lần. Nhớ thay nước cách 2,3 bữa nhé.
bây h mình làm chuồng em nó như nào hả bạn? Up ảnh lên cho mình nhoa , ngàn lần cảm ơn :-* :clapping: :03:

Cass Bin

Càm ơn bạn rất rất nhiều * rưng rưng nước mắt * *tung rùa* , nhưng mà hiện em rùa mình vẫn chưa ăn gì :(

duyan1800

Member
mình nuôi 3 bé rùa nè 2 tai đỏ( 1 con size 30 và 1 con size 25) 1 bé núi vàng size 13 nè. rùa tai đỏ mình dễ lắm, cho gì cũng ăn, lâu lâu thả ốc đập vỏ vào cho 2 bé ăn dễ thương lắm nhưng bé size 30 bị liệt chân trái sau rồi, hơi tội

Kietthanh

Các loại rùa bạn hạn chế cho ăn cơm hoặc các loại đồ ăn có gia vị của con người nhé, rùa sẽ không ăn.
Bạn nên đảm bảo nhiệt độ cho bé vì nhiệt độ lạnh sẽ ảnh hưởng tới sự tiêu hoá của bé. Nên phơi nắng hoặc phơi đèn uva+uvb thường xuyên voi những bé có hoa văn nhiều