• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi về cách trị rận cho mèo

Đợt vừa rồi bận quá nên 2 tuần mới tắm cho mèo thì ôi thôi bao nhiêu là rận, mặc dù mình tắm bằng sữa trị chấy rận cho chó mèo nhưng không thấy hết.Bạn nào biết làm cách nào mà hết được không.Liệu mấy cái vòng đeo cổ trị chấy rận có hiệu quả không.Thank các bạn.

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn sử dụng Frontline Plus cho mèo nhé, mình nhớ ko nhầm giá là 150k - 170k/típ. Bạn dùng 1 típ đó thôi đảm bảo hết. Nó còn kéo dài tác dụng trên da mèo khoảng 1 tháng để triệt hết trứng rận. Tuy nhiên ko gây nguy hiểm đến mèo. Nếu bạn chỉ đơn thuần tắm thôi thì ko thể hết được.

Bạn sử dụng Frontline Plus cho mèo nhé, mình nhớ ko nhầm giá là 150k - 170k/típ. Bạn dùng 1 típ đó thôi đảm bảo hết. Nó còn kéo dài tác dụng trên da mèo khoảng 1 tháng để triệt hết trứng rận. Tuy nhiên ko gây nguy hiểm đến mèo. Nếu bạn chỉ đơn thuần tắm thôi thì ko thể hết được.
Thank nhé

Hồi mới đón 3 pé Mèo nhà mình về thì ôi thôi, rận chạy cả đàn đàn trên lông, nhìn lấp lánh lun kinh lắm. Thực ra bạn dùng các sản phẩm trị rận ve cho chó mèo cũng tốt, nhưng cơ bản vẫn là tần suất tắm cho các pé phải thường xuyên. Mình chỉ dùng chung dầu gội Clear vs Head&soulder mình đang dùng tắm cho các pé. Thời gian đầu thấy vẫn y nguyên, nhưng tầm nửa tháng sau thì hết sạch 100%, thoải mái ẵm bồng, hihi.