• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi về chó Nhật lai Bắc kinh !

ducmac

mình đang muốn mua 1em Nhật lai Bắc Kinh nhưng còn thiếu thông tin quá, muốn hỏi các bạn xem :D
1. Chó Nhật lai Bắc Kinh khi trưởng thành sẽ to cơ nào ? liệu có em nó có bé bé đáng yêu như lúc nhỏ không :le_luoi:
2. Chó này có bị rụng nhiều lông không :dead:
3. Nó có bị hôi không :unknw:
4. Chó có hay bj bệnh linh tinh không :Onion35:
5. Nên mua chó ở đâu thì uy tín, không lo chó bị bệnh chết (mình ở Hà Nội) :Onion09:

Cảm ơn các bạn đã chú ý :le_luoi:

sansan102

YTC Developer
Bạn ơi mình có nuôi 1 em Nhật lai BK nhưng ko phải chuyên gia hay j hết, sau đây là những điều mình biết:

1. Tùy thuộc vào cách bạn nuôi mà sẽ tác động đến kích thước của chó. Nếu 1 ngày cho ăn 1 - 2 bữa, chó sẽ to khoảng 5 - 7kg, trường hợp chó của mình khi còn nhỏ cho ăn ngày 4 bữa, lớn 1 chút cho ăn ngày 3 bữa, hiện giờ cho ăn ngày 2 bữa, em nó là 10kg (quá khổ luôn nhưng nó ko mập mà chỉ cao thôi)

2. Chó rụng rất nhiều lông.

3. Nếu tắm 1 tuần 1 lần thì sẽ ko hôi đâu.

4. Chó con hay bị nhất là ve và sổ mũi, sổ giun.

5. Ko biết mình ở SG nhưng mình thấy mua của cunxixi sức khỏe tốt + đàng hoàng

ducmac

Bạn ơi mình có nuôi 1 em Nhật lai BK nhưng ko phải chuyên gia hay j hết, sau đây là những điều mình biết:

1. Tùy thuộc vào cách bạn nuôi mà sẽ tác động đến kích thước của chó. Nếu 1 ngày cho ăn 1 - 2 bữa, chó sẽ to khoảng 5 - 7kg, trường hợp chó của mình khi còn nhỏ cho ăn ngày 4 bữa, lớn 1 chút cho ăn ngày 3 bữa, hiện giờ cho ăn ngày 2 bữa, em nó là 10kg (quá khổ luôn nhưng nó ko mập mà chỉ cao thôi)

rụng rất nhiều lông thì chết mình rồi :(. ve thì còn có vòng trị ve được, bạn có ảnh chó trưởng thành thì post mình xem với :x
cảm ơn bạn nhiều

hương zym

sansan102 said:

khi nào rảnh post ảnh cún nhà bạn đi nha bạn k cho mình add fb nc cho vui

HoangOanh

Mình cũng đã nuôi một con cún cưng, nhưng nó vừa mới qua đời, tuổi thọ của nó là gần 14 năm, mình cưng nó lắm. Khi nó mất mình đã khóc rất nhiều, lâu lâu mình hay lấy hình của nó ra xem rồi ngồi khóc một mình. Nó chết mình không nỡ đem thiêu chung với rác cho nên mình đã thiêu nó và lấy cốt, sau đó đem cốt của nó rãi xuống cầu Him Lam (quận 7) vì nhà mình gần cầu mà, và mong sao khiếp sau đầu thai thành kiếp người. Cún của mình là bắc kinh lai nhật, cái chuồng của nó mình cũng còn để ở nhà, định sau này sẽ nuôi một con giống nó nhưng có lẽ không còn con nào giống nó cả vì hiện nay mình thấy cún cưng toàn là màu trắng (mà màu trắng thì sẽ mau dơ lắm).