• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi về sữa tắm cho mèo

Mình muốn mua sữa tắm cho mèo ở Hà Nội nhưng không biết rõ loại nào tốt và bán ở shop nào.Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn dùm mình.

nguyen thu trang

gold member
LOVECAT1612 said:
Mình dùng BB baby ở shop KunBong dc ko bạn
nhà kunbong bán hàng giá cả phải chăng nhưng bạn nên lựa chọn sũa tắm phug hợp nếu mèo nhà bạn màu trắng thì nên mua loại chuyên dùng cho mèo có lông màu trắng ( 90k )

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
LOVECAT1612 said:
Mình muốn mua sữa tắm cho mèo ở Hà Nội nhưng không biết rõ loại nào tốt và bán ở shop nào.Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn dùm mình.
mình thấy ngoài ấy có pet's paradise bán online trên fb đó bạn. Cũng nhiều mặt hàng lắm. tuốt ngoài HN ko là mình cũng qua nghía shop rùi ^^

Kirara

LOVECAT1612 said:
Ở Hà Nội bán ở đâu và bao nhiêu tiền vậy bạn
Bạn ra các siêu thị ấy, hoặc nếu ko ở kunmiu petshop cũng có nhé. Bạn lên google search tên shop là ra, khoảng tầm trên 30k trở lên tùy từng loại

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
wendy1993 said:
mình cho em dùng fay thấy thơm và mượt lông, có điều giữ mùi ko đc lâu :sad:
nhà mình xài Fay 5* , tắm cho tụi nó 2 lượt , xong xài thêm ít dầu xả Dove dưỡng lông cho mí ẻm [ xài lông cứ gọi là mướt mườn mượt ] , với thấy mùi giữ dc cũng lâu lắm á , ít nhất là 2 tuần , mà thường là tuần mình tắm cho tụi nó 1 lần òi , nếu mà mưa nhiều hay lười thì cũng tắm 2 tuần / lần , tụi nhóc cứ là thơm nức ý , ôm đã :le_luoi:

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
đây là bí kíp của lông 2 bé nhà em mượt như tơ đó hả..
chị cũng tắm Fay5 cho mấy nhóc mà sao ko đc = ta.. muh` ko thích mùi Fay 5 lắm nha..
Chắc phải xài dầu xả.. hi`hi`.. =))
Đang tính ham hố thử xài loại Farcons dầu tắm/gội cho chó mèo của Hàn Quốc loại dành cho lông ngắn - có aloe vera mùi thấy thơm thơm

Gà Gật Gù said:
nhà mình xài Fay 5* , tắm cho tụi nó 2 lượt , xong xài thêm ít dầu xả Dove dưỡng lông cho mí ẻm [ xài lông cứ gọi là mướt mườn mượt ] , với thấy mùi giữ dc cũng lâu lắm á , ít nhất là 2 tuần , mà thường là tuần mình tắm cho tụi nó 1 lần òi , nếu mà mưa nhiều hay lười thì cũng tắm 2 tuần / lần , tụi nhóc cứ là thơm nức ý , ôm đã :le_luoi:

wendy1993

YTC Developer
Gà Gật Gù said:
mình xài Fay 4* à, để bữa nào mình xài Fay 5* thử coi sao :good_job:

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
ivys said:
đây là bí kíp của lông 2 bé nhà em mượt như tơ đó hả..
chị cũng tắm Fay5 cho mấy nhóc mà sao ko đc = ta.. muh` ko thích mùi Fay 5 lắm nha..
Chắc phải xài dầu xả.. hi`hi`.. =))
Đang tính ham hố thử xài loại Farcons dầu tắm/gội cho chó mèo của Hàn Quốc loại dành cho lông ngắn - có aloe vera mùi thấy thơm thơm
chủ yếu là thơm mùi Dove á chị hahaha , mà lúc mới tắm xong 2 mùi nó trộn lại thơm lắm cảm giác mùi nó " ấm áp" nhè nhẹ chứ ko có thơm ngát đâu em thích cái mùi đó lắm hí hí :03:

Cat Tree Vietnam

YTC Developer
Theo mình thì ko nên dùng loại cho người để dùng cho mèo, vì ở mèo da lông khác ở người. Quan trọng nữa là ở khí hậu nước mình nóng, dễ phát sinh ve, bọ chét nữa.

Có các loại dầu xả, dầu tắm dành cho lông dài nên các bạn nuôi mèo lông dài thì nên dùng 2 cái này.

Fay xài cũng ok, thuộc phân khúc giá thấp (tầm 36k/1chai), mùi cơ bản, one cũng vậy nhưng mùi thơm lạ & dai hơn. 2 cái này là hàng VN do các cơ sở mỹ phẩm VN sản xuất. Nhược điểm là hàng VN thì kiểm định chất lượng chưa biết như nào, & ko phân loại rõ rệt.

Sleeky hiện cũng được nhiều người ưa chuộng, giá tầm 85k/1chai, hàng nhập khẩu. Có nhiều loại dành cho lông ngắn, dài, lông màu, lông trắng.

Mèo lông trắng, lông màu nên dùng loại dành riêng, vì sẽ giữ màu tốt, vì thời gian sau, các bé lông trắng dễ bị ngả vàng, ố ở 1 số chỗ. Mèo có tiếp xúc với đất, động vật khác (chó) hoặc môi trường ở ngoài nên dùng loại trị ve bọ chét (tránh bị lây nữa).

Các bé có lông hơi rít rít, khô nên dùng thêm dầu xả (VD: anh lông ngắn, 1 số bé lông dài màu lông vàng)

Có 1 số loại xuất xứ ở Mỹ, đắt tiền luôn, nhưng chưa hẳn đã hợp vì mèo vẫn có thể bị ve, mình ngĩ do khí hậu khác nhau, dầu của nó ko có tính năng trị :D

P/S: các bạn xài Fay 4 hay Fay 5 ơi: mùi như nhau, mình đã dính trap roài =)) & mình ngĩ các Fay đều 1 mùi -.-

Đó là kinh ngiệm của mình :)

Sheryl

http://dodopetshop.com hàng nhập khẩu cao cấp cho
@cat tree Vn: dầu tắm mượt lông chứ đâu ghi trị ve đâu mà trị được :). Dầu tắm nước ngoài cũng có loại trị ve riêng. Thực ra theo chị thấy thì dù Fay nó ghi trị ve nhưng nếu bị ve thật mà chỉ tắm Fay mà hết được thì hơi phiêu :)). Và mùi của fay thì không dễ chịu, tắm rất rít lông.

huy vu

cucao
Sheryl said:
@cat tree Vn: dầu tắm mượt lông chứ đâu ghi trị ve đâu mà trị được :). Dầu tắm nước ngoài cũng có loại trị ve riêng. Thực ra theo chị thấy thì dù Fay nó ghi trị ve nhưng nếu bị ve thật mà chỉ tắm Fay mà hết được thì hơi phiêu :)). Và mùi của fay thì không dễ chịu, tắm rất rít lông.
Cat Tree Vietnam said:
Theo mình thì ko nên dùng loại cho người để dùng cho mèo, vì ở mèo da lông khác ở người. Quan trọng nữa là ở khí hậu nước mình nóng, dễ phát sinh ve, bọ chét nữa.

Có các loại dầu xả, dầu tắm dành cho lông dài nên các bạn nuôi mèo lông dài thì nên dùng 2 cái này.

Fay xài cũng ok, thuộc phân khúc giá thấp (tầm 36k/1chai), mùi cơ bản, one cũng vậy nhưng mùi thơm lạ & dai hơn. 2 cái này là hàng VN do các cơ sở mỹ phẩm VN sản xuất. Nhược điểm là hàng VN thì kiểm định chất lượng chưa biết như nào, & ko phân loại rõ rệt.

Sleeky hiện cũng được nhiều người ưa chuộng, giá tầm 85k/1chai, hàng nhập khẩu. Có nhiều loại dành cho lông ngắn, dài, lông màu, lông trắng.

Mèo lông trắng, lông màu nên dùng loại dành riêng, vì sẽ giữ màu tốt, vì thời gian sau, các bé lông trắng dễ bị ngả vàng, ố ở 1 số chỗ. Mèo có tiếp xúc với đất, động vật khác (chó) hoặc môi trường ở ngoài nên dùng loại trị ve bọ chét (tránh bị lây nữa).

Các bé có lông hơi rít rít, khô nên dùng thêm dầu xả (VD: anh lông ngắn, 1 số bé lông dài màu lông vàng)

Có 1 số loại xuất xứ ở Mỹ, đắt tiền luôn, nhưng chưa hẳn đã hợp vì mèo vẫn có thể bị ve, mình ngĩ do khí hậu khác nhau, dầu của nó ko có tính năng trị :D

P/S: các bạn xài Fay 4 hay Fay 5 ơi: mùi như nhau, mình đã dính trap roài =)) & mình ngĩ các Fay đều 1 mùi -.-

Đó là kinh ngiệm của mình :)
e nghe nói có loại sữa tắm trị nấm riêng cho mèo nữa phải ko 2 chị ? :hmmm: :hmmm: ,,nếu vậy thi mình hoàn toàn ko xài đc sữa tắm của người cho mèo hả chị ?

Sheryl

http://dodopetshop.com hàng nhập khẩu cao cấp cho
Độ pH trong sữa tắm của mèo và dầu gội của người khác nhau nên có thể ảnh hưởng không tốt tới da lông các bé. Về trị nấm cho mèo thì Davis Miconazol shampoo là đầu bảng luôn, nếu pro thì kết hợp thêm Davis Clorhexidine shampoo. Hiện dầu gội của người có thành phần chủ yếu là ketoconazol có phổ trị rất yếu trên nấm mèo nên tắm không tác dụng mấy.

lulushop89

Shop em đang sale sữa tắm SOS chất lượng đảm bảo.

Giá 130k ---> 99k
Sữa tắm tốt nhất cho thú cưng thường có độ PH= 7 - 7,14 và phù hợp với màu lông của chúng để tránh làm bạc màu, xỉn màu lông. Nổi bật trong số những loại sữa tắm dành cho chó mèo phải kể đến dòng sản phẩm SOS với 6 loại màu khác nhau tương ứng 6 công dụng.

Sữa tắm SOS xanh ngọc có tác dụng làm mềm mượt lông dành cho thú cưng có bộ lông bị khô, xơ.
Với vật nuôi có màu lông trắng, sản phẩm dầu tắm SOS xanh dương giúp lông trắng hơn và không bị bạc.
SOS đen giúp phục hồi, bảo vệ da, ngăn ngừa viêm da và có tác dụng diệt ve nấm, bọ chét.
SOS hồng với tính năng thơm lâu, giữ được mùi thơm và độ ẩm cho da, giúp cho cún cưng luôn thoải mái và không hôi và có bộ lông mềm mượt, sáng bóng như đi spa.
==SOS còn sản xuất loại nâu đỏ cho những chú cho có lông màu tối, giúp giữ màu lông không bị phai và bóng mượt hơn. Ngoài ra, SOS còn có dòng sữa tắm màu vàng kem vani dành riêng cho mèo
Lulushop89 là sự lựa chọn tốt nhất cho các con yêu nhà bạn

Lulushop89 chuyên cung cấp sỉ, lẻ thức ăn hạt khô cho chó mèo tốt nhất Hà Nội.
GIÁ BÁN = GIÁ TẠI KHO
1️⃣ Chính sách giá: Giá bán= giá tại kho
2️⃣ Chất lượng: Cam kết hàng chính hãng. Đảm bảo phù hợp với, an toàn cho chó mèo.
3️⃣ Vận chuyển: Miễn phí vận chuyển nội thành và ra bến xe đi tỉnh.
4️⃣ Hotline: 0123 782 7155

0977 497 948

https://www.facebook.com/lulushop89/photos/a.1585600664788262.1073741828.1582596315088697/1636794726335522/?type=3