• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Hỏi vè tiêu chuẩn chó phốc hươu

socconbaby

YTC Developer
Ace có kinh nghiệm về giống chó phốc hươu cho mình hỏi tiêu chuẩn của giống chó phốc hươu và cách nhìn nhận biết chó thuần chủng 100%, vì mình đang cần mua 1 cặp mà sợ mua nhầm chó lai nên mong ace có kinh nghiệm chia sẻ , Thank tất cả moại người

NhjXjnh

E ko tự nhận là cao thủ nhé,chỉ nói lại những gì dc thinh giáo sau bao ngày lê la.
Đại loại là...
Tai dựng mỏng còn gọi là tai giấy
Mặt quả xoài (như mặt hươu)
Ngực nở,bụng thắt (dáng dấp chó săn)
Chân cao dài miên man,khô
Lông ngắn sát chặt
Còn đây là chú fox hươu 1 tuổi rưỡi nặng 2kg nhà e,thợ chó đến hỏi mua ko dc nên thỉnh thoảng lại mang chó cái đến fang :)).
Chết hụt một lần,bị đi ngoài hồi 6 tháng tuổi,thuốc men chữa chạy các nơi ko ăn thua,hai vc e chảy nước măt chấp nhận mất nó rồi thì hai đứa trẻ nhà e cho vào túi nilon xách ra công viên chơi,nó bò ra khỏi túi rồi ăn cỏ như người ăn rau,sau hôm đó tự dưng nó nhuc nhắc ăn cháo rồi từ da bọc xương nó đã ở lại với gd e tới bây giờ,trông nhà thì đừng hỏi bác ạ,e chỉ cần úp bàn tay là sẽ năm xuống đến bao giờ gọi nó mơi đứng dậy

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Đồng quan điểm với bác bên trên. Không thì bác định mua con nào, up lên tham khảo anh em trên diễn đàn, tham khảo thêm ý kiến. Nhiều khi nhìn thì biết, nhưng để tả cũng khó.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Mà ở giao diện chính của ytc, pic thứ 2 cột bên phải, 1 cô gái ôm 1 con fox, con fox đó là fox lai đó bạn, hế

socconbaby

YTC Developer
NhjXjnh said:
E ko tự nhận là cao thủ nhé,chỉ nói lại những gì dc thinh giáo sau bao ngày lê la.
Đại loại là...
Tai dựng mỏng còn gọi là tai giấy
Mặt quả xoài (như mặt hươu)
Ngực nở,bụng thắt (dáng dấp chó săn)
Chân cao dài miên man,khô
Lông ngắn sát chặt
Còn đây là chú fox hươu 1 tuổi rưỡi nặng 2kg nhà e,thợ chó đến hỏi mua ko dc nên thỉnh thoảng lại mang chó cái đến fang :)).
Chết hụt một lần,bị đi ngoài hồi 6 tháng tuổi,thuốc men chữa chạy các nơi ko ăn thua,hai vc e chảy nước măt chấp nhận mất nó rồi thì hai đứa trẻ nhà e cho vào túi nilon xách ra công viên chơi,nó bò ra khỏi túi rồi ăn cỏ như người ăn rau,sau hôm đó tự dưng nó nhuc nhắc ăn cháo rồi từ da bọc xương nó đã ở lại với gd e tới bây giờ,trông nhà thì đừng hỏi bác ạ,e chỉ cần úp bàn tay là sẽ năm xuống đến bao giờ gọi nó mơi đứng dậy

Thank bạn rất nhiều, nhưng khoảng 3 tháng ngực có nở, tai có dựng và mỏng ko nhỉ,,,tính là ngày mai đi xem chó được là bắt luôn đó

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Em đang nuôi phốc hươu nên xin chia sẻ kinh nghiệm chọn cún :
-mắt hình ovan, màu nâu or đen
- mõm gãy, ngực nở , bụng thon
-2 tai dựng sang 2 bên
- lông ngắn, màu vàng, socola, đỏ cháy, nhưng phổ biến hơn cả là màu đen vàng. Màu socola là màu hiếm.
Chó đực nặng tối đa là 5 kg, chó cái là 4 kg, chân dài và thon
Các bé này dễ ăn lắm, nhưng chiều quá thì cũng chảnh như chun nhà mình nè.
Cuốn chủ , tuy nhiên nhiều khi thể hiện tình cảm hơi wa. Đáng yêu
Sơ sơ là vậy. Hi vọng có thể giúp dc bạn ít nhiều
3 th tuổi, ngực Tai bụng đã ra dáng rồi, nhưng chân thì vẫn chưa dài lắm

-

NhjXjnh

Pham hoang ngoc tram said:
Em đang nuôi phốc hươu nên xin chia sẻ kinh nghiệm chọn cún :
-mắt hình ovan, màu nâu or đen
- mõm gãy, ngực nở , bụng thon
-2 tai dựng sang 2 bên
- lông ngắn, màu vàng, socola, đỏ cháy, nhưng phổ biến hơn cả là màu đen vàng. Màu socola là màu hiếm.
Chó đực nặng tối đa là 5 kg, chó cái là 4 kg, chân dài và thon
Các bé này dễ ăn lắm, nhưng chiều quá thì cũng chảnh như chun nhà mình nè.
Cuốn chủ , tuy nhiên nhiều khi thể hiện tình cảm hơi wa. Đáng yêu
Sơ sơ là vậy. Hi vọng có thể giúp dc bạn ít nhiều
3 th tuổi, ngực Tai bụng đã ra dáng rồi, nhưng chân thì vẫn chưa dài lắm

-
Bác có chút nhầm lẫn,FOX HƯƠU ko có khai niệm năng 4-5kg bác ạ,có lẽ bác nhầm vơi Minpin

mk k rành về chó cho lắm.nhưng khi thấy nhà hàng xóm mua 1 con fox thuần.thế mà nuôi được 7 tháng cân cân nặng lên tới 8.5kg và còn có nguy cơ tăng cân tiếp.thế mà giá bằng fox thuần.to vật vã.1 cạp đi nguyên 1 đàn gà con.

dathoang

mk k rành về chó cho lắm.nhưng khi thấy nhà hàng xóm mua 1 con fox thuần.thế mà nuôi được 7 tháng cân cân nặng lên tới 8.5kg và còn có nguy cơ tăng cân tiếp.thế mà giá bằng fox thuần.to vật vã.1 cạp đi nguyên 1 đàn gà con.
Trông giống phốc mà nuôi lên tới hơn 8 cân thì khả năng cao là doberman rồi, mua đc dob mà bằng giá phốc thì quá hời

ai biết mua chó fox hay chihuahua ở đâu uy tín k.đợt gần đây mk có mua 1 cặp fox 2.5 tháng tuổi màu hơi đỏ 5tr thế mà về nhà mới được 3 ngày mấy e nó cứ lần lượt ra đi.h k biết ai uy tín để tin nữa.tp.hcm...