• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

husky mới mua về không chịu ăn.

hainamlk19

kính chào anh chị em. tình hình là mình mới mua em husky cái 2 năm tuổi, em nó cũng đang trong thời kì salo. mang về hôm nay ngày thứ 2 rồi mà em nó rất biếng ăn,đả hỏi chủ củ khẩu phần ăn,cũng mua thịt bò,thịt gà, thức ăn hạt nhưng làm gì cũng chỉ ăn 2 3 miếng rồi thôi. 2 ngày nay ăn dc mổi hủ ya ua. em khá lo không biết do xa chủ củ hay trong thời kì salo nên vậy. ai có kinh nghiêm chỉ em với ạ. em nó vẩn tăng động hoạt bát nhưng lại ko chịu ăn. nhìn em muốn trả lại về cho chủ củ quá, nhìn không ăn thương quá mọi người ạ.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
kính chào anh chị em. tình hình là mình mới mua em husky cái 2 năm tuổi, em nó cũng đang trong thời kì salo. mang về hôm nay ngày thứ 2 rồi mà em nó rất biếng ăn,đả hỏi chủ củ khẩu phần ăn,cũng mua thịt bò,thịt gà, thức ăn hạt nhưng làm gì cũng chỉ ăn 2 3 miếng rồi thôi. 2 ngày nay ăn dc mổi hủ ya ua. em khá lo không biết do xa chủ củ hay trong thời kì salo nên vậy. ai có kinh nghiêm chỉ em với ạ. em nó vẩn tăng động hoạt bát nhưng lại ko chịu ăn. nhìn em muốn trả lại về cho chủ củ quá, nhìn không ăn thương quá mọi người ạ.
Mua cún con về, mà bỏ ăn, thì không bình thường, chứ cún to, bỏ ăn, thì rất bình thường. Nó đã quen vs chủ cũ rồi mà bạn. Thường sau khoảng 4 đến 5 ngày, bé sẽ ăn bình thường trở lại. Nuôi cún, cũng cần cứng rắn 1 chút. Cho bé ăn khẩu phần như chũ củ, cứ ngửi ngửi, đá qua lại, cất đi, không cho ăn nữa. Nếu bạn làm dc như vậy, đảm bảo sau 3 ngày, bé ăn uống như cũ.