• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Huyền Nhíp ( Tùng Ngất) - lừa đảo

Status
Không mở trả lời sau này.

huyenhip

T.Viên Năng Động
Bạn lật lại số điện thoại và xem mình hỏi mua mèo nhà bạn hẳn hoi nhé , khách của mình hỏi có mèo màu xám như trên rồi mình có gọi điện cho bạn hỏi mua , sau đó mình báo khách lại , bạn xem lại nhé !! Thân

huyenhip

T.Viên Năng Động
Khách đòi mua thì mình tìm giúp kháh , kháh thích mèo nhà mình nhưng k đủ điều kiện nên mình tìm mèo giúp khách , mình lừa đảo gì ?

Chii

T.Viên Năng Động
là ở chỗ bạn chưa mua được mèo nhà mình nhưng nhận nó là mèo ở trại nhà bạn, bạn lại dùng chính hình ảnh cuả mình nữa....người kho hiểu họ có thể nghĩ mình lừa họ thì sao?vậy là bạn đã đặt mình vào tình huống bất lợi rồi đó

huyenhip

T.Viên Năng Động
Bạn nhớ tối hôm ấy m gọi cho bạn , hỏi giá , khách hỏi mèo bn thì m mới báo , đêm hôm ấy k lấy ảnh đấy thì đêm sang cậu ntn

Chii

T.Viên Năng Động
huyenhip said:
Bạn nhớ tối hôm ấy m gọi cho bạn , hỏi giá , khách hỏi mèo bn thì m mới báo , đêm hôm ấy k lấy ảnh đấy thì đêm sang cậu ntn
Không hiểu bạn đang nói đến cái gì " cái gì mà đem sang chỗ mình???" nhưng tóm lại bạn lấy hình ảnh mèo nhà mình để thực hiện giao bán của bạn là có thật, bạn nhận mèo nhà mình là mèo nhà bạn là có thật...như vậy ảnh hưởng trực tiếp đến mình, mình sẽ ko tranh cãi nữa mà chỉ trả lời câu hỏi từ ban quản trị diễn đàn cần để giải quyết vấn đề này thôi

Vậy là Tùng Ngất mua đi bán lại mèo à? Ăn cũng dày ghê nhỉ. Mình nghĩ bạn Chii để giá 3tr là để các bạn yêu mèo mà không có nhiều điều kiện về kinh tế có cơ hội mua chứ đâu phải không bán được với cái giá 4.5tr.

wangchang

Member
Xin lỗi nhưng mình thấy lái mèo thì có gì xấu đâu các bạn. Ở đời muốn kiếm ra tiền thì phải mua rẻ bán đắt là đương nhiên. Còn bạn nào thấy việc kiếm tiền trên thân xác mấy em mèo đáng yêu là xấu hổ thì xin lỗi lần 2 là mấy em mèo Tây mà bạn đang nuôi là của lái mèo đấy, mèo nhà bạn đẻ đừng bán mà để lại nuôi, ko sẽ thành lái mèo.
Nếu ông Tùng Hấp mà lấy ảnh mèo nhà bạn Chii để lừa đăng bán mèo khác thì đấy là lừa đảo đáng nói. Còn đây là sau khi nhận đặt hàng của khách, ông ý có pm hỏi bạn Chii đàng hoàng, đứng ở giữa ăn chênh lệch, có gì là lừa đảo. Ở đời gọi là cò hay môi giới cũng thế. Cũng là nghề có thu nhập. Kiếm tiền hỏi bạn nào ko muốn. Tôi ko phải bênh vực, nhưng tôi thấy việc ông tùng híp làm chả có gì sai để lên án. Chẳng lẽ bây h có khách hỏi mua, ông Tùng híp lại nhiệt tình chỉ khách sang mua mèo nhà bạn Chii cho rẻ. Vậy Ai giả công môi giới cho. Hay là các bạn bảo đó là làm việc tốt. Xin lỗi lần 3, tôi làm việc tốt là việc khác, còn bán mèo cũng là nghề mà đi làm việc thiện nữa thì có mà đói.
Bạn Chii có ý kiến là ko đc mang ảnh mèo nhà bạn để đăng bán như thế, bạn sợ người khác nghĩ bạn lừa đảo. Mình thì chỉ hỏi bạn thế này, nếu bạn Tùng hấp khai thật vs bạn là ông ý mua mèo nhà bạn về để bán cho người khác, xin phép bạn cho pót ảnh em mèo. Bạn có đồng ý ko. Bán hàng ai cũng phải có cách nói, thuyết phục thì mới bán dc. Tất nhiên ko phải việc lừa đảo nguồn gốc, mèo bệnh TQ lại bảo là mèo nhập nguyên con từ Châu Âu, rồi bán ko bảo hành, đem con bỏ chợ. Xin lỗi lần 4, như tôi tôi cũng lên án việc này nhiệt tình. Bạn Chii nếu sợ người khác nói lừa đảo, thì cứ bảo người ta pót bài lên rôm, rồi nói ông Tùng vào xác nhận là dc. Tôi chắc ông ý vui vẻ làm điều này thôi. Uy tín mà.
Xin lỗi lần cuối, mình chẳng có gì sai mà xin lỗi các bạn nãy h.

miube

YTC Developer
wangchang said:
bạn nói đúng một phần nào đó nếu ở ngoài xã hội ,còn theo quy định của dđ thì như vậy là gian lận làm ảnh hưởng trực tiếp đến chủ mèo ,vì vậy mới có topix này. Như vậy thì huyenhip đã có nhiều sự gian lận trong dđ này

kiny9x

T.Viên Năng Động
wangchang said:
Xin lỗi nhưng mình thấy lái mèo thì có gì xấu đâu các bạn. Ở đời muốn kiếm ra tiền thì phải mua rẻ bán đắt là đương nhiên. Còn bạn nào thấy việc kiếm tiền trên thân xác mấy em mèo đáng yêu là xấu hổ thì xin lỗi lần 2 là mấy em mèo Tây mà bạn đang nuôi là của lái mèo đấy, mèo nhà bạn đẻ đừng bán mà để lại nuôi, ko sẽ thành lái mèo.
Nếu ông Tùng Hấp mà lấy ảnh mèo nhà bạn Chii để lừa đăng bán mèo khác thì đấy là lừa đảo đáng nói. Còn đây là sau khi nhận đặt hàng của khách, ông ý có pm hỏi bạn Chii đàng hoàng, đứng ở giữa ăn chênh lệch, có gì là lừa đảo. Ở đời gọi là cò hay môi giới cũng thế. Cũng là nghề có thu nhập. Kiếm tiền hỏi bạn nào ko muốn. Tôi ko phải bênh vực, nhưng tôi thấy việc ông tùng híp làm chả có gì sai để lên án. Chẳng lẽ bây h có khách hỏi mua, ông Tùng híp lại nhiệt tình chỉ khách sang mua mèo nhà bạn Chii cho rẻ. Vậy Ai giả công môi giới cho. Hay là các bạn bảo đó là làm việc tốt. Xin lỗi lần 3, tôi làm việc tốt là việc khác, còn bán mèo cũng là nghề mà đi làm việc thiện nữa thì có mà đói.
Bạn Chii có ý kiến là ko đc mang ảnh mèo nhà bạn để đăng bán như thế, bạn sợ người khác nghĩ bạn lừa đảo. Mình thì chỉ hỏi bạn thế này, nếu bạn Tùng hấp khai thật vs bạn là ông ý mua mèo nhà bạn về để bán cho người khác, xin phép bạn cho pót ảnh em mèo. Bạn có đồng ý ko. Bán hàng ai cũng phải có cách nói, thuyết phục thì mới bán dc. Tất nhiên ko phải việc lừa đảo nguồn gốc, mèo bệnh TQ lại bảo là mèo nhập nguyên con từ Châu Âu, rồi bán ko bảo hành, đem con bỏ chợ. Xin lỗi lần 4, như tôi tôi cũng lên án việc này nhiệt tình. Bạn Chii nếu sợ người khác nói lừa đảo, thì cứ bảo người ta pót bài lên rôm, rồi nói ông Tùng vào xác nhận là dc. Tôi chắc ông ý vui vẻ làm điều này thôi. Uy tín mà.
Bạn nói buồn cười thật.... Bản chất của lái mèo khác với việc bạn nuôi mèo đẻ rồi bán.
Lái mèo là mua rồi bán lại ăn chênh lệch. Còn nuôi mèo đẻ thì bạn cứ thử nuôi 1 con mèo và chăm nó từ lúc đẻ đến khi xuất thì biết.
Tâm lý của người bán mèo là muốn tạo được uy tín tốt trên diễn đàn, mong nhưng đứa bé mình chăm từ bé vào được tay chủ tốt, thi thoảng được theo dõi sự trưởng thành lớn lên của các bé.

Vấn đề ở đây là bạn Tùng không hề có sự thông báo với bạn Chii và khi nói với khách hàng thì lại nói là mèo từ trại của Tùng..... Vì nếu bạn Tùng nói rõ với bạn Chii ngay lúc mua thì đã k có cái topic này rồi. Từ lúc nào mèo nhà CHII thành trại nhà bạn Tùng vậy nhỉ???

Ai từ nuôi chó để bán sẽ thấy sự khác biệt là các lái cho khi đến mua chó của mình, thường nói thằng luôn là mình sẽ ăn tiền bn trong việc chuyển giao khách và thỏa thuận sự im lặng, nhờ thế mình vẫn sẽ biết bé được đón cho ai. Vd mình bán 1 bé alas cho lái giá 10tr, lái tuyên bố sẽ ăn 2tr. Như vậy thì sẽ chẳng có chuyện lên án ở đây

Nhưng Tùng không làm vậy mà mập mờ trong việc mua đi và bán lại bé mèo.

Nhất là với 1 bé mèo, bị qua tay nhiều chủ là việc cực kì không tốt, dẫn gian thường nói là 'mất vía', hay đơn gián bé dễ bi strees dẫn đến khó ăn chậm lớn,....

wangchang said:
Việc mua rẻ bán đắt là chuyện bình thường. Cái đáng nói là làm thế nào để cho xứng đáng với cái giá mình đưa ra. Người ta muốn mua mèo nhà bạn ấy vì người ta tin tưởng vào chất lượng đàn mèo nhà bạn ấy nuôi, vậy nên mới chấp nhận trả mức giá ấy. Bạn ấy lại mua mèo chỗ khác bán lại, thậm chí còn chưa nhận mèo thì sao biết được chất lượng con mèo đấy như thế nào? Rủi gặp phải nhà nào bán mèo lởm khởm, khách mua rồi về có chuyện thì có phải vừa ảnh hưởng tới uy tín của mình, vừa làm cho người mua mèo thất vọng không nào? Bạn nói không chỉ sang nhà người khác là đúng, chả ai dại chỉ cho khách nhà mình đi chỗ khác mua cả. Nhưng thay vào đó, bạn ấy có thể mua mèo về và chăm bẵm cho tốt, hay ít nhất thì cũng có thể đem đi tiêm phòng. Nếu đã bỏ tâm huyết vào nó, chăm sóc cho tốt thì có rao giá thế nào cũng chẳng ai phàn nàn cả. Mình cũng có đứa bạn chuyên bán poodle, nó cũng hay đi tìm mua chó giá rẻ. Nhưng mua về rồi nó chăm sóc tắm rửa, tỉa lông, cắt móng, chó ốm thì chữa cho khỏi ốm, chó gầy thì chăm cho béo tốt. Cũng con chó đấy nó có thể bán giá gấp đôi mà chẳng ai phàn nàn cả.

Tuấn Alas

Tuấn Love Alas
wangchang said:
Hình như bạn đang hiểu nhầm từ lái,cò, hay môi giới. Nó khác hoàn toàn với việc mua đi bán lại.
Trong trường hợp của bạn Tùng. Giả như bạn Tùng đã mua mèo của bạn Chii rồi về bán lại cho khách thì đã không có thread này. Trường hợp này mèo vẫn chưa hoàn toàn là mèo của bạn Tùng, bạn ý đã tự nhận đó là mèo của trại bán ý. Giả như trong lúc bạn Tùng thỏa thuận với khác bạn Chii bán đc mèo thì sao. Liệu lúc đấy có ai dám chắc là sẽ không có thread kiểu như cảnh bảo bạn Chii làm ăn không uy tín chưa gì đã vội bán mèo cho người khác, và bạn Tùng sẽ nói sao với khách của bạn ý. Điều đó làm ảnh hưởng đến uy tín của bạn Chii sau này
Còn nói về lái, cò, hay môi giới nó lại khác. Nó và việc thỏa thuận giữa bên cò mồi và bên người bán. 1 bên thì muốn bán đc hàng, còn 1 bên thì có thể dẫn khách đến. Bên cò giới thiệu mối khách đến cho bên bán hoặc ngược lại là bên bán nhờ bên cò dẫn khách đến để ăn chia hoa hồng. Trong đó bên bán nói giá mong muốn còn bên cò bán đc bao nhiêu thì bên cò ăn. Tóm lại là đã có sự thỏa thuận của 2 bên. Nó khác hoàn toàn với trường hợp của bạn Tùng & bạn Chii trong thread này.

Moriarty

Member
Tuấn Alas said:
Trong trường hợp của bạn Tùng. Giả như bạn Tùng đã mua mèo của bạn Chii rồi về bán lại cho khách thì đã không có thread này. Trường hợp này mèo vẫn chưa hoàn toàn là mèo của bạn Tùng, bạn ý đã tự nhận đó là mèo của trại bán ý. Giả như trong lúc bạn Tùng thỏa thuận với khác bạn Chii bán đc mèo thì sao. Liệu lúc đấy có ai dám chắc là sẽ không có thread kiểu như cảnh bảo bạn Chii làm ăn không uy tín chưa gì đã vội bán mèo cho người khác, và bạn Tùng sẽ nói sao với khách của bạn ý. Điều đó làm ảnh hưởng đến uy tín của bạn Chii sau này
Điều này cực kỳ chính xác.

Bao Linh 85

I_Like_Pet
Ô hay bạn wangchang nhảy dựng lên còn hơn bạn Tùng nhỉ, ai cg thấy hành động của tùng sai, riêng bạn cho là bình thường?!! Rồi còn so ngang lái mèo với những nhà nui mèo đẻ nữa chứ
Nhà ngta có mèo đẻ, sau khi các bé cứng cáp k gả đi tìm nhà mới, k lẻ ôm giữ hết àh? Còn nhỏ thì k sao, lớn lên phát sinh tùm lum, chúng nó giao phối cận huyết loạn xị cả lên thì sao? K lẻ đem thiến hết, nếu vậy ngay từ đầu thiến mèo bố mẹ cho rồi để khỏi đẻ con, mà nếu ai cg làm như vậy thì lấy đâu ra cái box mua bán này mà wangchang đánh đồng việc bạn Chii đang lên án với những bạn nui mèo đẻ vậy. 1 con mèo con đầu tiên là phải tốn bnhiu tiền tiêm vaccin, sau đó kinh phí nui hàng tháng cho đến khi mèo trưởng thành, phối giống, mang bầu, tẩm bổ 2 tháng mang thai cho bé nó, rồi 2 tháng chăm con, rồi lớp nào phụ chăm baby, dạy ăn dặm, bú sữa ngoài....ngta bỏ ra bít bao nhiêu công sức thjan tiền bạc tình cảm thì có gả đi về nhà mới tiền thế nào cũng chưa bỏ hết công

Đằng này ngta mua mèo nhà mình, mình ko có, thì 1 là thôi, 2 là mình thấy chỗ nào có, bít chỗ nào có thì chỉ giúp ngta qua bên đó mua, chỉ thế thôi, mà mất công sức j? Cực khổ j mà đòi hưởng tiền chênh lệch từ mèo nhà ngta????
Vd mai mốt bạn có mèo đẻ đi, cũng rao 3tr, tôi và 1 ng nữa tới mua,chỉ mình tôi vô lấy mèo trả bạn 3tr xong, quay ra bạn thấy ng kia trả cho tôi 4,5tr y chang như vầy, thì tôi xl bạn, bạn k chửi tôi KHốn Nạn mới lạ đó!
Bạn nói lái mèo cũng như là nghề cò hay môi giới thì tôi cg xl bạn típ, bạn chả bít cái j về cò cả thì đừng có nói, ví dụ như nhà đất xe cộ đi, cò hay môi giới j đó cũng phải thông qua ng chủ thật sự của món đồ đó, chủ có đồng ý cho mình làm trung gian đứng giữa giới thiệu ăn huê hồng ko mới là chuyện đáng nói chứ! Bởi vậy có nhìu gđ rao bán nhà, xe...gì đó còn nhấn mạnh "miễn trung gian, miễn tiếp lái - cò" là vậy!
Chứ ở đâu ra đồ ngta rao bán, ko chỉ giúp thì thôi, đằng này chỉ có vậy mà dám tính chuyện ăn tiền trắng trợn
Bạn tùng đã sai lè lè ra quá đi rồi, h chỉ mong mod, admin nào đó giải quyết vụ này theo yêu cầu của "nguyên đơn"
Gì chứ đang trên dđ YÊU THÚ CƯNG, mà chả ai lại chấp nhận hành động như vậy đâu ngoài bạn wangchang ra!

Chii

T.Viên Năng Động
kiny9x said:
Bạn nói buồn cười thật.... Bản chất của lái mèo khác với việc bạn nuôi mèo đẻ rồi bán.
Lái mèo là mua rồi bán lại ăn chênh lệch. Còn nuôi mèo đẻ thì bạn cứ thử nuôi 1 con mèo và chăm nó từ lúc đẻ đến khi xuất thì biết.
Tâm lý của người bán mèo là muốn tạo được uy tín tốt trên diễn đàn, mong nhưng đứa bé mình chăm từ bé vào được tay chủ tốt, thi thoảng được theo dõi sự trưởng thành lớn lên của các bé.

Vấn đề ở đây là bạn Tùng không hề có sự thông báo với bạn Chii và khi nói với khách hàng thì lại nói là mèo từ trại của Tùng..... Vì nếu bạn Tùng nói rõ với bạn Chii ngay lúc mua thì đã k có cái topic này rồi. Từ lúc nào mèo nhà CHII thành trại nhà bạn Tùng vậy nhỉ???

Ai từ nuôi chó để bán sẽ thấy sự khác biệt là các lái cho khi đến mua chó của mình, thường nói thằng luôn là mình sẽ ăn tiền bn trong việc chuyển giao khách và thỏa thuận sự im lặng, nhờ thế mình vẫn sẽ biết bé được đón cho ai. Vd mình bán 1 bé alas cho lái giá 10tr, lái tuyên bố sẽ ăn 2tr. Như vậy thì sẽ chẳng có chuyện lên án ở đây

Nhưng Tùng không làm vậy mà mập mờ trong việc mua đi và bán lại bé mèo.

Nhất là với 1 bé mèo, bị qua tay nhiều chủ là việc cực kì không tốt, dẫn gian thường nói là 'mất vía', hay đơn gián bé dễ bi strees dẫn đến khó ăn chậm lớn,....
cam ơn bạn đúng là quan tâm nhất đến vấn đề các bé bị đưa đi bán lại qua nhiều chủ, nhà kinh doanh mèo có thể họ đã quen, còn mèo nhà nuôi nó đẻ ko ai là ko muốn hậu duệ của cục cưng nhà mình được đến với những gia đình tử tế cả

Chii

T.Viên Năng Động
thanhnguyen91 said:
Việc mua rẻ bán đắt là chuyện bình thường. Cái đáng nói là làm thế nào để cho xứng đáng với cái giá mình đưa ra. Người ta muốn mua mèo nhà bạn ấy vì người ta tin tưởng vào chất lượng đàn mèo nhà bạn ấy nuôi, vậy nên mới chấp nhận trả mức giá ấy. Bạn ấy lại mua mèo chỗ khác bán lại, thậm chí còn chưa nhận mèo thì sao biết được chất lượng con mèo đấy như thế nào? Rủi gặp phải nhà nào bán mèo lởm khởm, khách mua rồi về có chuyện thì có phải vừa ảnh hưởng tới uy tín của mình, vừa làm cho người mua mèo thất vọng không nào? Bạn nói không chỉ sang nhà người khác là đúng, chả ai dại chỉ cho khách nhà mình đi chỗ khác mua cả. Nhưng thay vào đó, bạn ấy có thể mua mèo về và chăm bẵm cho tốt, hay ít nhất thì cũng có thể đem đi tiêm phòng. Nếu đã bỏ tâm huyết vào nó, chăm sóc cho tốt thì có rao giá thế nào cũng chẳng ai phàn nàn cả. Mình cũng có đứa bạn chuyên bán poodle, nó cũng hay đi tìm mua chó giá rẻ. Nhưng mua về rồi nó chăm sóc tắm rửa, tỉa lông, cắt móng, chó ốm thì chữa cho khỏi ốm, chó gầy thì chăm cho béo tốt. Cũng con chó đấy nó có thể bán giá gấp đôi mà chẳng ai phàn nàn cả.
híc khách nhà hỏi lứa mèo nhà mình mà ko có hoặc hết mình toàn cho địa chỉ với số điện thoại đến mấy nhà mà mình biết qua diễn đàn à...Mình cảm thấy hiểu cho cảm giác người mua nếu phát hiện ra mình đã bỏ ra một số tiền " hơi vô lý" ...như vậy chắc sẽ có gì đó thất vọng, và dần dần những khách tìm mèo trên diễn đàn sẽ cảnh giác hơn và khó mua bán hơn so với trước, như vậy sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến những nhà làm ăn uy tín

Status
Không mở trả lời sau này.