• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Huyền Nhíp ( Tùng Ngất) - lừa đảo

Status
Không mở trả lời sau này.

Chii

T.Viên Năng Động
yeu qua co said:
Minh dong y voi ban Kiny9x. Ban Wangchang ko hieu giua mua di ban lai an chenh lech va tu nuoi meo de roi ban la hoan toan khac nhau. Mot dang la moi gioi va mot dang la kiem tien bang chinh suc lao dong cua ban than minh phai khong cac ban? De co duoc nhung be meo xinh xan khoe manh ban cho moi nguoi minh nghi ko he don gian. Ban than nha m co meo ban, nhieu khi co ng goi den doi mua buon ca o m ko dong y vi m nghi: ban re cho cac ban yeu thich meo ma chua co nhieu tien de cac be meo nha m duoc yeu thuong cham soc, con hon ban ca o ho mang ve nhot trong long, an uong kho so lai ban dat thi ko biet den bao gio cac be moi tim duoc chu moi. Minh hoan toan ung ho viec mua ban chan thuc. nhung nguoi chu yeu thuong meo (cho du nuoi meo de ban) cung ko he muon meo nha m bi mua di ban lai va bi chuyen nha lien tuc dau cac ban a.
bao lần qua trường trinh với hoàng hoa thám ...nhìn tụi nó nhốt trong lồng đến tội, nhà nuôi mèo ko phải kinh doanh sẽ cảm thấy sót thực sự khi nhìn thấy cảnh các nhóc nhà mình trong hoàn cảnh ấy,,,vì người ta nuôi mèo là vì mèo chứ ko phải như kinh doanh là vì tiền

Chii

T.Viên Năng Động
Bao Linh 85 said:
Ô hay bạn wangchang nhảy dựng lên còn hơn bạn Tùng nhỉ, ai cg thấy hành động của tùng sai, riêng bạn cho là bình thường?!! Rồi còn so ngang lái mèo với những nhà nui mèo đẻ nữa chứ
Nhà ngta có mèo đẻ, sau khi các bé cứng cáp k gả đi tìm nhà mới, k lẻ ôm giữ hết àh? Còn nhỏ thì k sao, lớn lên phát sinh tùm lum, chúng nó giao phối cận huyết loạn xị cả lên thì sao? K lẻ đem thiến hết, nếu vậy ngay từ đầu thiến mèo bố mẹ cho rồi để khỏi đẻ con, mà nếu ai cg làm như vậy thì lấy đâu ra cái box mua bán này mà wangchang đánh đồng việc bạn Chii đang lên án với những bạn nui mèo đẻ vậy. 1 con mèo con đầu tiên là phải tốn bnhiu tiền tiêm vaccin, sau đó kinh phí nui hàng tháng cho đến khi mèo trưởng thành, phối giống, mang bầu, tẩm bổ 2 tháng mang thai cho bé nó, rồi 2 tháng chăm con, rồi lớp nào phụ chăm baby, dạy ăn dặm, bú sữa ngoài....ngta bỏ ra bít bao nhiêu công sức thjan tiền bạc tình cảm thì có gả đi về nhà mới tiền thế nào cũng chưa bỏ hết công

Đằng này ngta mua mèo nhà mình, mình ko có, thì 1 là thôi, 2 là mình thấy chỗ nào có, bít chỗ nào có thì chỉ giúp ngta qua bên đó mua, chỉ thế thôi, mà mất công sức j? Cực khổ j mà đòi hưởng tiền chênh lệch từ mèo nhà ngta????
Vd mai mốt bạn có mèo đẻ đi, cũng rao 3tr, tôi và 1 ng nữa tới mua,chỉ mình tôi vô lấy mèo trả bạn 3tr xong, quay ra bạn thấy ng kia trả cho tôi 4,5tr y chang như vầy, thì tôi xl bạn, bạn k chửi tôi KHốn Nạn mới lạ đó!
Bạn nói lái mèo cũng như là nghề cò hay môi giới thì tôi cg xl bạn típ, bạn chả bít cái j về cò cả thì đừng có nói, ví dụ như nhà đất xe cộ đi, cò hay môi giới j đó cũng phải thông qua ng chủ thật sự của món đồ đó, chủ có đồng ý cho mình làm trung gian đứng giữa giới thiệu ăn huê hồng ko mới là chuyện đáng nói chứ! Bởi vậy có nhìu gđ rao bán nhà, xe...gì đó còn nhấn mạnh "miễn trung gian, miễn tiếp lái - cò" là vậy!
Chứ ở đâu ra đồ ngta rao bán, ko chỉ giúp thì thôi, đằng này chỉ có vậy mà dám tính chuyện ăn tiền trắng trợn
Bạn tùng đã sai lè lè ra quá đi rồi, h chỉ mong mod, admin nào đó giải quyết vụ này theo yêu cầu của "nguyên đơn"
Gì chứ đang trên dđ YÊU THÚ CƯNG, mà chả ai lại chấp nhận hành động như vậy đâu ngoài bạn wangchang ra!
Diễn đàn sẽ khó khăn hơn trong việc mua bán vì mọi người sẽ luôn có cảm giác dè chừng và thận trọng để tránh mất tiền oan.... điều này ảnh hưởng rất lớn đến những nhà uy tín mình nghĩ như vậy

Chii said:
híc khách nhà hỏi lứa mèo nhà mình mà ko có hoặc hết mình toàn cho địa chỉ với số điện thoại đến mấy nhà mà mình biết qua diễn đàn à...Mình cảm thấy hiểu cho cảm giác người mua nếu phát hiện ra mình đã bỏ ra một số tiền " hơi vô lý" ...như vậy chắc sẽ có gì đó thất vọng, và dần dần những khách tìm mèo trên diễn đàn sẽ cảnh giác hơn và khó mua bán hơn so với trước, như vậy sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến những nhà làm ăn uy tín
À ý mình là dưới quan điểm của một người kinh doanh thì chuyện giới thiệu đến ng khác là khó xảy ra. Còn mình nuôi mèo làm thú cưng, tụi nó có con thì gả bớt đi chứ cũng ko trông chờ vào đấy để làm nguồn thu. Có chỉ đến nhà khác là chuyện bình thường.

vuha

smod
trường hợp này thật đặc biệt đây tương tự như bạn lynhy lập tức bị đóng các topix và sau 4 ngày bị ban nick , còn tùng ngất chẳng hề gì vẫn rao bán mèo bình thường

zlent24

YTC Developer
Chả hiểu cái cậu wangchang lý sự cái gì nữa ???, có thoả thuận qua lại với chủ mèo chưa mà bảo là cò, môi giới???. Hội chơi mèo VN đang trong giai đoạn phát triển mạnh, chứ có phải đang đóng băng như bất động sản đâu mà cần các cậu cò??? Tớ là tớ cũng thích mua rẻ bán mắc lắm, nhưng tớ làm thế ở box hàng điện tử web 5s, chứ không phải box mèo web YTC :-j
Dù sao cũng like cho câu "nhà mình vs trại xa" của các cậu =))

VesperLynn

YTC Developer
Nick clone của Tùng Ngất không thấy vào cãi nữa nhỉ, mấy ngày nay ở cơ quan rảnh ngồi đọc mấy cái này cũng hay hay, sáng cái đầu ra, mấy lần thích quá cũng suýt ôm mèo của bạn Tùng Ngất này về, cũng may còn bà xã cản lại :157:

huyenhip

T.Viên Năng Động
Cãi nhau làm gì , buôn bán thì phải thế thôi , m cũng hỏi chị Hà đàng hoàng rồi , 11h đêm thì sang bắt mèo kiểu gì ? Gọi điện hỏi giá và địa chỉ rồi , khách hỏi mua mèo aln nhưng k đủ tiền hỏi có con nào màu xám giá 4,5tr ko thấy thì hỏi xong báo khách còn gì , lừa gì cơ chứ

vuha

smod
nhà người ta nói là trại của mình ,mèo người ta nói là của mình ,từ 3tr đẩy lên 4,5tr ,rõ là lừa đảo để người ta viết topix lừa đảo vậy mà còn cãi chày cãi cối . Theo quy định của dđ là gian dối đó .

zlent24

YTC Developer
Sao chả thấy BQT vào xử lý gì hết vậy, muốn dđ phát triển thì không nên ngần ngại khi giải quyết mấy trường hợp như này, chứ cứ để yên thế này thì lại có nhìu mem vì bức xúc mà nghỉ chơi YTC ra mất :D

foxrain311

Active Member
huyenhip said:
Cảm ơn mấy thành phần rảnh rỗi đâm bị thóc chọc bị gậy :)
:157: :157: :157: :157: đâm bị thóc chọc bị gạo là bản tính tiểm ẩn có sẵn của con nguời bạn ạ, mình cũng thấy bạn sai rồi cố cãi làm gì,hoặc xin lỗi chị chii đi hoặc là bạn im lặng là tốt nhất, bạn là dân buôn bán mà nhịn đc thì cố mà nhịn đi bạn ạ

tito

mình cũng định mua mèo của bạn này nhưng qua gd điện thoại mình thấy ko tin tưởng mặc dù bạn ý nói rất khéo ,lên ko gd nữa ,nay đọc đc mấy top này hú hồn....

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
đẩy topic này lên để xem Mod giải quyết thế nào. Mình quan sát thấy có vẻ Mod Ma Bư Béo hơi nghiêng và có phần bao che, dung túng cho hành động Tùng Ngất đấy - như trong topic này

http://www.yeuthucung.com/topic/94314-tung-ngat-gui-cac-a-chi-trong-yeuthucung/

Và topic này nữa

http://www.yeuthucung.com/topic/93955-lai-la-tung-ngat/page-3

Là 1 mod trong diễn đàn YÊU THÚ CƯNG - không thấy xử lý, baned nick hay cảnh cáo những trường hợp vi phạm nội quy của diễn đàn ( như trường hợp Tùng Ngất tự nhận bé mèo nhà Chii là ở dưới trại của mình - buôn bán không trung thực ), mà lại CHÔT 1 câu là Thuận Mua Vừa Bán :))) Mình thấy nếu mà như vậy thì đâu cần sinh ra Mod hay SMod là người để xử phạt các thành viên vi phạm làm cái gì - chỉ cần 1 người duy trì hoạt động của website là đủ. Và cứ để mọi người THUẬN MUA VỪA BÁN - AI THẤY GIÁ KHÔNG HỢP LÝ THÌ TỰ ĐỘNG KHÔNG MUA :) Vậy cho hỏi mấy bạn mới nuôi mèo, mới tham gia diễn đàn, k hiểu biết nhiều về mèo thì biết thế nào là giá có hợp lý hay không. Hay nghe thấy người bán nói là mèo chuẩn, mèo nhập nên giá nó cao hơn - nếu mình là người mới toanh tìm mua mèo, nghe người bán nói vậy thì cũng thấy bùi tai và nghe theo.

Theo ý kiến cá nhân mình thì đã làm Mod thì phải Nghiêm minh - công tâm - thưởng phạt rõ ràng chứ không phải Thích ai đó là ra sức bảo vệ, bao che, dung túng cho cái hành động BUÔN ĐI BÁN LẠI - Ở GIỮA CẮT PHẾ hoặc BUÔN BÁN KHÔNG TRUNG THỰC 1 CÁCH RÕ RÀNG

Trần Mạnh Tùng

T.Viên Năng Động
huyenhip said:
Khách đòi mua thì mình tìm giúp kháh , kháh thích mèo nhà mình nhưng k đủ điều kiện nên mình tìm mèo giúp khách , mình lừa đảo gì ?
Vậy theo bạn thì hành động của bạn có khác gì hành động của lái mèo trong link dưới đây không, đều là có khách đòi mua thì tìm giúp khách. Vậy tại sao thằng lái mèo ở topic dưới lại bị nói là lừa đảo - trong khi mình thấy hành động của bạn với của nó chả khác gì nhau

http://www.yeuthucung.com/topic/92662-hanh-dong-mua-di-ban-lai-dong-vatsmode-tieu-tuan/

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Mèo chưa mua được mà huyenhip nói là mèo nhà mình và rao bán
Đây là hành động không trung thực, tuy nhiên chưa thể nói là lừa đảo và banned nik vĩnh viễn
Tôi khoá topic, gửi cảnh báo và banned nik cảnh báo huyenhip

Status
Không mở trả lời sau này.