• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

iguana bị bệnh ... cứu em với..

yasha9897

đây là hình igu nhà em , size 50

để em tóm tắt cuộc sống của em nó ở nhà em
Ăn : do tết em ko ra ngoài nên tủ lạnh có gì là em đó ăn đó , mấy nay nó ăn cải ngọt ... giống giống cái bó trong hình như to dài hơn. ngày ăn 2 bữa sáng và tối , ngày ị 2 lần ... 2 ngày tắm 1 lần = nước ấm
Nơi ở : igu em thuần rồi nên em không nhốt mà thả rong trong phòng , sáng thì em nhốt vô chuồng cho phơi nắng rồi đi học về thì em lại thả rong tiếp..
Nhiệt độ : chỉ có ban đêm em bật máy lạnh ,nhưng chỉnh 27 độ thôi , có sao ko các bác?
Còn khẩu phần nắng thì có người bảo em là không cần phải phơi nắng trực tiếp ( tại nhà em ko có nắng sớm ) , chỉ cần để ra ánh sáng cũng có uvb rồi , nên em cũng làm thế , mà sợ thiếu nên chiều em cũng cho nó phơi , khoảng 4h ấy ạ...
À về bệnh của em nó .. khoảng 2 ngày trước em để ý thấy ngay phần gần gần đuôi , bên hống ấy ạ , đằng trước cái chân sau mà đằng sau phần xương lồng ngực có cái gì lồi lên , kiểu như khúc xương ấy , hôm nay đang tắm cho em nó thì thấy 1 chân ít cử động, kiểu như bị tê ấy , cầm vặn vẹo mà nó chả phản kháng gì cả ... xưng lên ngay phần khớp nữa ...

đó mấy bác , cái chân gần màn hình nhất á

nhân tiện , có bác nào bán đèn uvb không ạ ? em ở hồ chí mình quận gò vấp , gần đó thì quá tốt :> không thì có thể ship cho em đc không ạ?

lyhai200004

Iguana nuôi gì mà nhìn da xấu quá vay?nhin như bị gẻ chắc ko dọn chuồn cho nó ha? nên tắm nó bằng xà bông, lấy 1 cay bàn chải dánh răng mềm kì ko cho nó chac 1-2 tuan da no dep lai hơn tí, còn xương bên hông bị lồi thì ko có gì, xương nó dẻo lắm tại khi bụng nó chưa no nên lòi xương, no rùi thì tròn trịa.
ra chợ mua rau muốn cho nó ăn mua 2k rùi xin thêm lá ng ta cho 1 bich free nun,nhiu vitamin
động vật nó bị mấy cái bệnh nhẹ ko sao đâu tự lành thui, chủ yếu nó ăn uống tốt là ok rùi, mua canxi bổ xung thêm cho nó, lấy canxi của người uống cho nó uống cung dc, dã nhuyễn rùi móc ruộc cà chua mini rùi bỏ canxi vào cà chua cho nó ăn
1 tuần phơi nắng 1 lần cũng ko sao, ở nhà chỉ cho nó bằng đèn sợi tóc, rảnh thì mới đem nó phơi nắng trưa mà e nó vẫn đẹp

thanhvudinh

Iguana nuôi gì mà nhìn da xấu quá vay?nhin như bị gẻ chắc ko dọn chuồn cho nó ha? nên tắm nó bằng xà bông, lấy 1 cay bàn chải dánh răng mềm kì ko cho nó chac 1-2 tuan da no dep lai hơn tí, còn xương bên hông bị lồi thì ko có gì, xương nó dẻo lắm tại khi bụng nó chưa no nên lòi xương, no rùi thì tròn trịa.
ra chợ mua rau muốn cho nó ăn mua 2k rùi xin thêm lá ng ta cho 1 bich free nun,nhiu vitamin
động vật nó bị mấy cái bệnh nhẹ ko sao đâu tự lành thui, chủ yếu nó ăn uống tốt là ok rùi, mua canxi bổ xung thêm cho nó, lấy canxi của người uống cho nó uống cung dc, dã nhuyễn rùi móc ruộc cà chua mini rùi bỏ canxi vào cà chua cho nó ăn
1 tuần phơi nắng 1 lần cũng ko sao, ở nhà chỉ cho nó bằng đèn sợi tóc, rảnh thì mới đem nó phơi nắng trưa mà e nó vẫn đẹp

bác nuoi igu ko cần đèn uvb, uva gì hết ạ