• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

kỳ nhông lạ, mọi người trợ giúp

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
con này là nhông hàng rào mà bạn :|....

thế giống nhông này kích thước tối đa của nó là bao nhiêu bạn cho mình biết được không? cảm ơn bạn!

kuz4iluv

YTC Developer
max size của loài này hình như vào khoảng 50cm thì phải :D...mà giá bọn này rẻ lắm :D..trong hcm thấy bảo có 10-15k/con,còn ngoài HN mình thì nếu đi tham quan du lịch tại các vùng đồi núi thì dân bản địa thỉnh thoảng cũng bán mấy con này ^^...giá cũng chỉ khoang 20k thôi ^^..dù sao cũng chúc bạn và e nó khỏe mạnh,nuôi bé này chỉ cần phơi nắng hàng ngày khoảng 30p ,thời gian phơi nắng tốt nhât từ 7h-9h sáng.thức ăn chủ yếu là côn trùng : dế,gián,châu chấu....bổ sung canxi,vitamin để e nó phát triển tốt nhất ^^..
Thân

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
max size của loài này hình như vào khoảng 50cm thì phải :D...mà giá bọn này rẻ lắm :D..trong hcm thấy bảo có 10-15k/con,còn ngoài HN mình thì nếu đi tham quan du lịch tại các vùng đồi núi thì dân bản địa thỉnh thoảng cũng bán mấy con này ^^...giá cũng chỉ khoang 20k thôi ^^..dù sao cũng chúc bạn và e nó khỏe mạnh,nuôi bé này chỉ cần phơi nắng hàng ngày khoảng 30p ,thời gian phơi nắng tốt nhât từ 7h-9h sáng.thức ăn chủ yếu là côn trùng : dế,gián,châu chấu....bổ sung canxi,vitamin để e nó phát triển tốt nhất ^^..
Thân

mod cho hỏi em này side là tính từ đầu đến đuôi hay chỉ là hết thân mình thôi? nếu tính từ đầu đến đuôi thì nhỏ quá nhỉ, còn tính hết thân mình mà 50cm thì cũng ác liệt đấy chứ

kuz4iluv

YTC Developer
tính từ đầu đến cuối đuôi bạn ạ,nhông hàng rào là loài của vn mà ^^,ngoài CWD ra thì hầu hết kỳ nhông của VN đều k vượt quá đc 60cm :(

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
con này hình dáng thì giống nhưng màu thì khá hiếm

ý bạn nói là màu này khá hiếm hay bọn này có màu đẹp thì ít? vì mình thấy 2 con nhà mình đều màu giống nhau, 1 con có cổ đỏ

kuz4iluv

YTC Developer
có chút nhầm lẫn :|...bọn này là nhông emma,đây là màu đặc trưng của nó ^^...con cổ đỏ có phải thế này ??

còn đây là hình nhông emma của pop.p0p ngày xưa,bạn thử so sánh xem có giống con của bạn k nhé ^^

kuz4iluv

YTC Developer
ặc:|...cao thế cơ á. :|....đợt tr'c a có 1 con mà thả r`....đi chơi mấy tỉnh miền núi dân tộc cũng bán bọn này cho khách tham quan chơi,rẻ lắm...híhí ^^

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
ặc:|...cao thế cơ á. :|....đợt tr'c a có 1 con mà thả r`....đi chơi mấy tỉnh miền núi dân tộc cũng bán bọn này cho khách tham quan chơi,rẻ lắm...híhí ^^

tớ cũng nghĩ nó phải tầm giá đấy vì giống này hơi ít người bán nên thành hiếm, không như mấy loại emma hay CWD tớ gửi hình chụp cận cảnh nó để bà con xem nhé

View attachment 13183
View attachment 13184
View attachment 13185
View attachment 13186
View attachment 13187

kuz4iluv

YTC Developer
hồi tr'c đi ao vua có mua đc e này ...k biết có giống con của bạn k nữa..:D,nhưng con này mình mua vs cái giá k ai ngờ đến á :keke_hehe:

khaiminhhanoi

T.Viên Năng Động
khả năng là chuẩn đấy, con này có vẻ vẩy bóng hơn con của mình, cũng có thể là mình nuôi nó hơi bị khô nên nó thế :D chẳng biết được, mình chuyên nhím chứ có chuyên bọn này đâu, giờ tự nhiên có người cho thì nuôi thôi

dragonboy1080

YTC Developer
Con này ngoài HN thỉnh thoảng có bán ở Văn Cao! 50k/con, tụi này nuôi nhiều cho vào bể kính nhìn thích, quan điểm của tớ là thấy đẹp là nuôi, đắt rẻ quan trọng gì đâu, em này nhìn hầm hố phết, chỉ tội hơi bé ==> cầm không vừa tay!

Cái gì cũng là thị hiếu thôi, hồi xưa mà ai nuôi mấy con chuột (hamster, robo...) chắc bị chửi là dở hơi =))

Hồi bé tớ nuôi cả chuột con (chuột nhắt), dơi con, chim chóc thì không buồn kể! Bọn dơi lúc bé dễ thương cực, chưa biết bay, cứ bò bò lết lết, nhưng lớn lên nó hôi kinh dị!