• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

khẩn cấp giúp với nào

sasuke57

cún nhà mình nó bị làm sao í,có vài chỗ bị trụi,vạch ra thấy cái gì đo đỏ,máy hum nay dưới chân lông xuất hiện vết nâu nâu,có phải ve chó ko mọi ng`,dùng dầu nhớt chữa dc ko,mọi ng` tư vấn cho tui dùng cái gì hay có bv thú i nào gần quận HBT thì share tớ nhé(cún tớ là fox lai ,3 tháng rồi)

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Bạn ơi tớ nghĩ cún nhà bạn bị giận, ve rùi. hix. Bạn ra nhà thuốc tây, mua chai Y Lang( dầu gội đầu trị chí) về tắm cho nó. Trước khi xối nước thì tha đầu gội để 5 phút. Sau đó xối xả nước cho sạch rồi thì phơi nắng. Trong thời gian đó mấy con ve nó xỉu, bạn tha hồ bắt nó từ từ, vài bữa tắm 1 bữa thì từ từ hết. Riêng ổ chó muốn chó con hạn chế sinh ve thì bạn ra tiệm nước mía, lấy bã mía về lót ổ cho nó nằm, ve sẽ khoái bã mía chui vào, mỗi ngày đem bã ra đốt, thay bã mía khác. Bạn thử đi sẽ thấy hiệu quả.

Hoặc bạn vào trang này tham khảo thêm các loại nhá: http://vuongquocvatnuoi.com/
Chúc em cún nhà bạn mau khỏi !