• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Khó nói....

ToRa

Member
Vấn đề ở đây là mình hỏi các bạn mình sai hay là bạn ấy sai? Mình mua 3 con mèo của bạn ấy đều là 34 mặt tròn. Mua về 1 con bị viêm tai nặng bạn ấy k biết nó bị viêm tai nên mình đề nghị gửi lại. vì chỗ mình k có bác sĩ khám. bạn ấy đổi lại mình con mèo khác. Con mèo này khi đưa về bạn ấy nhắc mèo này " hơi nhát người" mình nghĩ thôi hơi nhát cũng được tại ý định nuôi về ss. 1 năm rưỡi mà con này vẫn chưa ss bán mình giá 4tr mèo 34 lông dài màu xám xanh. Vấn đề ở chỗ này khi đưa về mèo lở loét từ cổ , tai, đuôi lưng. và bị bọ chét. mình vẫn chấp nhận thôi nghĩ đưa về mèo đau mà đã bắt người ta đổi rồi giờ đổi thêm ngại. Thế là mình phải cắt lông cạo chỗ loét ra bôi thuốc. chữa trị cho nó. Khổ nỗi con mèo này về nhà nó nhát cả người và nhát luôn đồng loại.!!! hễ nhốt vô tách ra không sao mà để ra là con khác đi qua thôi nó cũng cào cấu la hét, đòi cắn. :( mình gọi điện thoại bạn ấy nói chắc nó lạ , khuyên mình nuôi thêm ít nữa. Giờ càng nuôi nó càng sợ đồng loại. mèo đực, mèo cái khác đi ngang qua là nó la hét cào cấu con khác. Mình chắc tại nhà mình lạ, nên nge lời bạn ấy, Mình thì k tiếc tiền mà bực, chủ không hiểu hết mèo, đưa về 2 lần mèo lần nào cũng có con bị bệnh. và con mèo đó khi mình coi vú nó k phát triển, vú nhỏ như mèo con. giờ mình nói bạn ấy, bạn ấy lại trách mình là mèo nuôi về nhà k sao mà qua nhà mình là như thế. mình nuôi ss mà mèo đực cũng chả sờ được cọng lông của con mèo đó thì lấy gì ss. và mình chỉ đang lăn tăn liệu mèo đó có ss được k vì sợ cả đồng loại của nó thì sao nó phối giống được?. ai có kinh nghiệm giúp mình được k? mình mới nuôi k rõ hết mèo, k biết gặp trường hợp này thì giải quyết con mèo ấy làm sao? cũng đề cập gửi đổi nhưng chủ k chịu vì nói nhân nhượng mèo kia viêm tai đổi rồi, giờ đổi lần nữa k chịu. mà để ở nhà thì cắn nhau miết, cả ngày cả đêm :( .