• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Làm sao để biết mèo có bị sót nhau thai hay không?

elgee

Mèo nhà mình vừa đẻ 4 chú mèo hôm qua. Nó bắt mình ngồi canh nó suốt nhưng mình chỉ nhìn thấy nhau thai ra cùng với 2 bé đầu, 2 bé sau mình k để ý kỹ, chỉ thấy dây rốn. Đẻ xong bé nằm bẹp tại chỗ, sáng nay mới đây đi lại, và kêu nhiều còn lăn lộn nữa tỏ vẻ khó chịu trong nguòi sao ấy. Mình sợ bé sót nhau thì khổ.
Phải làm sao để biết có bị sót hay không và cách khắc phục ạ.

qstxyz

Mèo nhà mình vừa đẻ 4 chú mèo hôm qua. Nó bắt mình ngồi canh nó suốt nhưng mình chỉ nhìn thấy nhau thai ra cùng với 2 bé đầu, 2 bé sau mình k để ý kỹ, chỉ thấy dây rốn. Đẻ xong bé nằm bẹp tại chỗ, sáng nay mới đây đi lại, và kêu nhiều còn lăn lộn nữa tỏ vẻ khó chịu trong nguòi sao ấy. Mình sợ bé sót nhau thì khổ.
Phải làm sao để biết có bị sót hay không và cách khắc phục ạ.
Tốt nhất là bạn chủ động mang Mèo ra bệnh viện thú y gần nhất để bác sỹ kiểm tra & tư vấn kỹ càng bạn ah. Như vậy là yên tâm nhất, mọi thông tin tìm hiểu/hỏi han chỉ mang tính chất tham khảo thôi (ngồi 1 chỗ chờ đợi sốt ruột lắm, không may trong thời gian mình chần chừ mà Chó/Mèo có biến chứng gì thì trở tay không kịp).
Chúc bạn may mắn & Mèo nhà bạn mau khỏe nhé