• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

làm sao để trị viêm da ạ

quan_dog90

Uy tín đặt lên hàng đầu
Bạn nói rõ thêm các dấu hiệu trên da của bé ntn để mọi người có thể giúp bạn 1 cách đúng nhất

duymanhueh

★╬♥๑ღduymanhueh♥๑ღ╬★
các bạn có thể mua ở các chỗ bán thức ăn gia súc gia cầm
_loai thuốc Navet-Vita plus (công dụng đặc trị viêm da ghẽ lỡ,tăng cường sức đề kháng,kích thích sinh trưởng và hệ sinh sản)
+cách sử dụng:nếu chó đã trưởng thành thì 1 ngày các bạn nên pha 1 muỗn cafe trộn vào thức ăn hay nước uống cho cún còn nếu chó khoảng 2 3 tháng tuổi các bạn nên pha nửa muỗn cafe mỗi ngày,ngoài ra các bạn nên pha thêm 1 muỗn cafe nữa hòa tan với nước sau đó thoa lên những vũng da bị viêm hay ghẽ rồi phơi nắng cho cún trong vòng 10-->15p mỗi ngày,việc phơi nắng mỗi ngày cho cún cũng rất quan trọng vì nếu cún bị thiếu nắng sẽ dễ bị viêm da và có mùi hôi nên việc phơi nắng là rất cần thiết cho cún khỏe mạnh
_khi cún đã khõe mạnh lại bình thường ko còn bị viêm da nửa nhưng các bạn lâu lâu vẫn cứ cho cún uống loại thuốc này nhé để tăng sức đề kháng và không bị viêm da trở lại.
Hoặc là:
bạn ra tiệm thuốc tây mua mấy loại này cách này chỉ trừ trường hợp chó bị quá nặng mình hãy dùng nhé,nghe bác mình nói cách này có thể trị nhiều bệnh nhưng mình chỉ thử ở trường hợp viêm da và ghẽ nặng nghe đâu trị phổi và care cũng được nhưng mình chưa thử qua.....

1) LINCOMYCIN 600 mg ống 2ml
2) GENTAMICIN 800 mg ống 2ml
3) MEDOTAXIME (hũ bột 1g) trong đó có chai nước cất ...hoặc có thể thay thế bằng CEFOTAXIM loại này ko có chai nước cất nên pải mua thêm chai nước cất nhé 5ml
4)thuốc bổ ENERVON hoặn thuốc bổ tốt nhất

+cách pha:lấy ống chít rút hết nước ở trong (1) (2) và nước cất trộn vào hũ bột lác đều cho tan hết ra rồi chít cho cún dưới 5kg 1cc 10kg 2cc 15kg 3cc........sau khi chít các bạn cho uống 1 viên ENERVON nhé chít trong vòng 5 ngày là sẽ thấy hiệu quả.cách này cũng đã nhìu người trung chỉ đã hết mà chỉ có những em cún bị ghẽ nặng viêm da nặng thì trung mới dùng cách này....và các bạn nên cho uống thuốc bổ gan loại BAR rất tốt cho gan.....oh thuốc này sau khi pha xong các bạn nhớ bỏ vào tủ lạnh để bảo quảng thuốc chit những ngày típ theo nhé,bỏ ngăn dưới nha chứ đừng bỏ ngăn trên đông đá là hết chít lun á.....đơn giản vậy thôi....
chúc bạn sẽ chữ trị cún hết bệnh.