• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

làm thế nào để mua được một em mèo lông dài thuần chủng

longcun

xin chào các bạn mình rất yêu mèo và chó hiện giờ đang muốn mua một pé mèo ald thuần mà ko biết phân biệt làm sao cho đúng vì chưa từng nuôi con gì bao giờ hết ..cho mình hỏi ai có mèo ald màu xám xanh mắt vàng thì pulich mình nhé
à cho hỏi thêm giá trên thị trườn của mèo ALD là bao nhiêu với mèo con và giữa mèo ALD với mèo ba tư thuần thì mèo nào đắt hơn vậy

Chii

T.Viên Năng Động
34 đắt hơn ald nhìu.........cơ mà khó xác định được thuần, muốn biết thuần phải có gia phả.......hặc bố mẹ nó đẻ ra nhiều lứa mèo mà các lứa ấy % đẻ con nào con nấy giống y bố mẹ rất cao thì bố mẹ mới có thể % thuần cao

meonho124

Đi Muôn Nơi
34 mặt tịt đắt nhất trong tất cả các dòng về lông dài , trung bình từ 7tr trở lên , ở thời điểm hiện tại và ở thị trường VN thì là như thế .

Bố mẹ mặt tịt đẹp nhưng bé con sinh ra không phải mặt tịt thì giá cũng không phải quá đắt , cái chính là dựa vào hình dáng của bé đấy thôi , tuy nhiên gen đóng góp phần nhỏ giá trị , có gia phả bố mẹ đẹp thì tất nhiên cùng là mặt tịt với nhau nhưng em mặt tịt có dòng dõi đẹp kia lại là đắt hơn 1 chút .

Cũng ở VN , Mèo Anh lông dài thì hình như màu xám toàn thân một màu thì lại là đắt nhất trong các maù khác . Giá thì khó mà nói mèo ALD hay lai lắm , lai với mèo ba tư mặt gãy ấy , nhiều . Tùy màu , tùy đực cái , tùy bố mẹ , tùy hình dáng nữa , nhưng nếu muốn mua lông dài bố mẹ mèo Tây không lai mèo ta , chắc chắn bạn sẽ phải chuẩn bị từ 1triệu , 1,5 triệu trở lên .

hatom94

b cho mình hỏi ké nữa nhá .thanks b nhiều .Mọi người cho mình hỏi mèo anh lai 34 giá tầm 1tr có hợp lý ko ak,mình định mua mèo nhựng cũng gà mờ mong mọi người giúp ak.