• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

LỪA ĐẢO TRẮNG TRỢN AMY PET HOUSE

Status
Không mở trả lời sau này.

Suky2504

Đây là lời khuyên chân thành mình gửi đến cho các bạn nào có ý định mua chó order về nuôi,phải tìm hiểu cho kỹ,và suy nghĩ thật kĩ trước khi lựa chọn một pet shop nào mua nhé
Lấy từ kinh nghiệm đau thương của mình khi order chó của AMY PET HOUSE,cả 2 lần mua mình chưa từng nhìn thấy pé ở ngoài như thế nào cả?chỉ nghe qua lời người bán nói và hình gửi trên face thôi
-Pé thứ nhất sau khi chuyển từ Hà Nội vào TPHCM cho mình bên bán bảo mình lên đón pé về sớm vì mình ở Cần Thơ đang là sinh viên đâu phải muốn đi là đi liền trong khi chưa kịp thu xếp việc học,bên bán bảo mình nếu không lên đón pé sớm thì sẽ thu phí 150K/ngày( eo ơi giữ chó hộ thôi còn hơn tiền đi ngủ ở khách sạn có máy lạnh wifi nữa) sau 3 ngày bên đó lại báo bé bệnh rồi kêu mình khoản hả lên rước đợi bên ấy chăm sóc khoẻ lại mình lên đón vẫn không sao,và tiếp theo những ngày sau đó là tin bé qua không khỏi đã mất rồi--------->cảm giác của mình lúc này ra sao?hụt hẫng thất vọng dù chưa thấy pé ở ngoài nhưng đêm nào ngủ mà không nhìn hình pé chứ
-Pé thứ hai sau đợt pé thứ nhất mất bên bán nói để kiềm lại cho mình pé khác sẽ khoẻ hơn đẹp hơn và kèm theo là những lời nói ngon ngọt uy tín của shop mình ra sao,mình buôn bán nhiều người đâu phải chi 1 mình bạn bla…bla.Thời gian mình chờ đợi pé thứ 2 là 1 tháng rưỡi từ ngày mình cọc 2triệu cho bên bán tới hnay..Mình không dám hối thúc càng không dám tạo sức ép bên bán vì mình rất có thành ý mua rất tôn trọng cuộc mua bán này mún bên bán có thời gian nhiều để tìm được 1 pé khoẻ đẹp xứng đáng với số tiền mình bỏ ra( ak quên nữa mình còn là người chủ động chấp nhận thêm tiền để tìm được 1 pé thật khoẻ mạnh dễ iu để nuôi mà) thế mà bên bán lại báo bé này bị bệnh khi đi tới Lào Cai rồi nên không đem pé về nữa…..Mọi người nghĩ sao về tin này?tại sao đã 2 lần rồi mà vẫn là chó bệnh…cũng là chưa bao giờ mình thấy chúng thật cả chỉ qua những tấm hình chụp cẩu thả gửi face cho mình coi thôi,bên bán luôn biết được quãng đường vận chuyển xa như thế nào chó như thế nào mới đi được 1 khoảng đường dài về với chủ,đã nhận tiền cọc của người ta đã vỗ ngực xưng tên uy tín này kia thế mà làm ăn như thế
Khi mình ngỏ ý mún lấy lại tiền cọc vì qua 2 lần chó như thế ai dám bảo đảm bên bán sẽ tìm cho mình 1 chú chó khoẻ đc chứ,nếu có thì cũng chỉ là tìm để ứng phó cho qua cuộc làm ăn này sau đó về tay mình chó sống được hay không thì tuỳ vào số vậy…Thái độ bên bán lại khác hẳn đổ lỗi cho lí do này lí do kia ,còn kêu mình thôi chuyển qua nuôi chó đã trưởng thành đi…..nói là đã tự mình bỏ tiền ra đưa hết cho lái rồi không lấy lại được
Mình đưa ra phương án là bên bán nói luôn làm ăn uy tín nhiều khách hàng mua chó bên đây lắm vậy hãy lấy chó của mình giao cho khách hàng mới này đi vì bên bán luôn miệng nói chó lần sau này sẽ thiệt khoẻ thiệt đẹp mà,vậy vấn đề kiềm người mua đâu khó,mình sẵn sàng cho bên bán thời gian từ từ trả lại cọc cho mình..Vậy mà đáp trả lại mình bằng thái độ thờ ơ im lặng nói không đưa tiền cọc lại đâu
Mình cũng lường chắc tiền vào tay buôn như các người sẽ không lấy lại được nhưng mình lên đây để báo cho những bạn khác đừng để bị lừa như mình nữa
2 lần chó mình đều chưa thấy thật cả,và 2 lần chó đều là chó bệnh vậy bên bán này có phải là nơi thật sự uy tín và đáng tin tưởng để ta bỏ ra 1 số tiền không nhỏ không???
mình xin gửi kèm hình ảnh và nội dung tin nhắn cho cac bạn thấy chứng minh đều mình nói là sự thật
P/S chủ của AMY PET HOUSE là bạn Bùi Vương Hà My đấy các bạn 0975931994 là sdt của bạn ấy

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
AMY PET HOUSE có giao dịch tại YTC không bạn? Nếu có, nick diễn đàn của AMY PET HOUSE là gì?
Ghi thông tin cụ thể thì mình dễ mời AMY PET HOUSE vào giải quyết hơn

Suky2504

small_dragon said:
AMY PET HOUSE có giao dịch tại YTC không bạn? Nếu có, nick diễn đàn của AMY PET HOUSE là gì?
small_dragon said:
AMY Pet House co giao dich tai YTC nhung nick dien dan thi mih ko bik ban oi

hamympf

T.Viên Năng Động
chào bạn , mình là chủ của amy pet house nick này là của mình, mình xin nói cho bạn cunvx như bài viết của bạn tố cáo này là mình có thể kiện bạn tội vu khống đấy ,
thứ nhất mình nhận cọc của bạn khi bạn bảo chọn cho bạn con cún đẹp( alaska xám) chờ bao h cũng đc , 3 tuần sau mình tìm đc chú cún , ưng ý chuyển vào sg , nhưng k may vào đến nơi cún lại có dấu hiệu đường ruột , mình còn có cả bác sĩ ở sg chữa cho cún cho bạn sẵn sàng xác nhận , cún k đc ổn nên mình k bh trao cho khách , đến lần thứ 2 mình lấy cún khác về đến lào cai đúng đợt dịch bung phát ở miền bắc nên k thể về đc khi cuna có dấu hiệu ốm , mình luôn nói thẳng với khách tình hình và khuyên cún chuyển sang cún to nuôi cho đỡ lo sức khoẻ nhiều nhưng bạn không chịu , ngay từ đầu mình đã nói mình k trả lại cọc của bất kì khách nào nên nhắn bann chờ mình sẽ tìm 1 con cún khác , chứ mình k có lấy tiền của bạn xong xoá fb hay chaqjn số hay ăn cướp j mà bạn nói mình lừa đảo , chính bạn bảo chờ lâu nản nên bạn bỏ cọc ,
mình buôn bán cả năm nay mình chưa có 1 tai tiếng lừa đảo nào , chưa bh có 1 ai phản hồi xấu j nên bạn nói sai sự thật mình có thể vu khống bạn , bạn nt cho mình mình còn rep nói rõ ràng là mình k trả cọc cho bất kì ai vì tiền bao h mình cũng ứng cho bên kia rồi 1 khi đã lấy chó, mình nhắn bann chờ mình sẽ tìm đc con khoẻ mạnh và đẻ cho qu thơig gian chuyển mùa này đi thì cuan mới khoẻ mạnh đc , còn bạn bảo mình lừa đảo ,mình ăn cươp tiền của bạn bao h , chính mồm bạn nói chờ bao h cũng đc miễn là chó đẹp , xong chờ lâu bạn nản bỏ cọc lại bảo mình lừa , bạn ăn nói cho đunga lương tâm vu khống đặt điều k sợ vận vào người à

hamympf

T.Viên Năng Động
bạn có hình ảnh mình cũng xin có hình ảnh về cún của mình đã vào tới sg đúng con cún mình gửi , cả clip , đến lúc nó ốm mình k dám đưa bạn , mình thậm chí còn gọi xin lõi bạn , và bạn nói k có sao , chờ lâu cũng đc , mình có tất csr tin nhắn của mình và bạn alanx chi nhánh sg khi giao dịch đây

Status
Không mở trả lời sau này.