• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

làm đẹp sau sinh bằng nghệ thế nào đúng cách

amimediavn2

Là phụ nữ, ai cũng mong muốn mình có 1 phom người thon gọn. Chính vì thế, vấn đề vóc dáng và cân nặng sau sinh luôn được chị em đề cao. Tuy nhiên, dù sốt ruột thế nào, bạn cũng không nên nôn nóng tập thể dục quá sớm. Điều này không tốt cho chính bản thân bạn cũng như đứa con thân yêu của bạn.

Lời khuyên dành cho phụ nữ: Hãy kiên nhẫn, cho cơ thể thời gian để phục hồi. Bạn chỉ nên tập luyện kể từ khi chấm dứt 4 tháng nghỉ dưỡng sau sinh. Cho tới khi con bạn cai sữa, bạn mới nên thực hiện chế độ ăn kiêng của mình.

Vậy làm thế nào để sau khi sinh chị em có thể nhanh chóng lấy lại vóc dáng xưa?

Cách 1: Massage với rượu gừng nghệ

Để giảm béo bụng sau sinh hiệu quả nhất, mỗi ngày, bạn nên dùng khăn mềm để thấm rượu, sau đó thoa lên bụng và massage nhẹ nhàng khoảng 30 phút. Khi bạn cảm nhận được sức nóng từ rượu lan toả ra khắp vùng bụng, đây cũng là lúc rượu phát huy tác dụng, sinh ra nhiệt lượng để đốt cháy mỡ.

Sử dụng trong vòng từ 1-2 tháng bạn sẽ cảm nhận được tác dụng hiệu quả mà nó mang lại.

Lưu ý: Tuyệt đối không xoa rượu vào bầu ngực vì em bé sẽ bị cay khi bú và tuyệt đối không được uống bởi vì sức nóng của nó có thể làm cháy cổ họng bạn.

Cách 2: Uống tinh bột nghệ

Lưu ý cách này áp dụng cho các mẹ sau sinh 10-20 ngày nhé, mẹ nào đang bầu tuyệt đối không được dùng ạ.

Trước khi ăn sáng, bạn hãy pha cho mình một cốc tinh bột nghệ thơm ngon (2-3 muỗng cafe bột nghệ và 250 ml nước). Tương tự như buổi sáng, buổi trưa và tối bạn cũng uống một cốc tinh bột nghệ trước hoặc bữa ăn. Song song với việc uống bột nghệ thì mỗi bữa ăn bạn nên cắt giảm khoảng 30% khẩu phần ăn. Bạn thực hiện điều này trong 2 tháng đầu của kế hoạch giảm cân.

Nếu bạn kiên trì với việc uống nghệ thì bắt đầu từ tháng thứ 3 trở đi bạn đã có thể giảm tối thiểu 50% khẩu phần ăn thường ngày. Và cơ thể của bạn cũng sẽ nhận thấy sự giảm béo hiệu quả, nhất là lượng mỡ vùng bụng sẽ bị tiêu hoa đáng kể.

Đến tháng thứ 6, thì bạn có thể có được vóc dáng như mơ ước nhưng tùy vào cơ địa thì
việc uống tinh bột nghệ này sẽ có tác dụng giảm cân sau sinh sớm hoặc muộn hơn. Tinh bột nghệ còn có tác dụng làm đẹp da tự nhiên nên sẽ giúp bạn trở nên rạng rỡ, tự tin khoe cả da lẫn dáng.

Ngoài ra, bạn cũng nên biết rằng, cho con bú hoàn toàn trong 6 tháng đầu là bạn cũng có một lợi thế to lớn trong quá trình giảm cân sau sinh đấy.

Sản phẩm tinh bột nghệ chính là món quà giúp chị em sau sinh tiết kiệm được nhiều thời gian so với dùng nghệ tươi. Tinh bột nghệ chẳng những có thể dùng để phục hồi làn da mà còn có tác dụng giảm cân, giúp chị em lấy lại vóc dáng với cách dùng đơn giản, tiện lợi.

Lưu ý là nên dùng sản phẩm tinh bột nghệ uy tín, được sản xuất theo quy trình nghiêm ngặt bằng máy móc hiện đại, vừa giữ được hàm lượng cucurmin cao vừa loại bỏ được tinh dầu gây nóng gan. Một trong những sản phẩm được tin dùng hiện nay là Tinh bột nghệ vàng tách tinh dầu của Viện khoa học công nghệ Việt Nam.

Tinh Bột nghệ vàng tách tinh dầu được chiết xuất 100% từ củ nghệ tươi đã tuyển chọn kĩ, với công nghệ tiên tiến và quy trình sản xuất đảm bảo VSATTP mà vẫn giữ được màu sắc hương vị

tự nhiên và hàm lượng curcumin cao trong củ nghệ. Không sử dụng các loại hóa chất và phụ gia trong toàn bộ quá trình sản xuất. Đặc biệt với quy trình tách tinh dầu bằng công nghệ cuốn hơi

nước hiện đại nhất Việt Nam cho sản phẩm tinh bột nghệ không gây nóng gan khi uống.

VCurmin - Tinh Bột Nghệ Tách Tinh Dầu

Bột Nghệ Vàng Khoa Học Công Nghệ Việt Nam

Điện thoại : (024) 6683.2266 - (028) 3888.2266

Hotline : 093.565.3366 - 098.582.3366

Website: http://www.tinhbotnghe.vn