• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

HCM LG LONG PET CHUYỀN BÁN CHÓ BỆNH NÈ..xúc vật

handoiume

Member
mình từng bị chết 1 con alaska nên bây h mình căm ghét những thèn lòng trâu dạ thú . post cái này dùm nhỏ bạn
Các bạn ơi mình đăng bài này để cảnh báo các bạn đừng mua chó bên LG Long Pest nhé. Vừa rồi bạn mình có mua 1 bé alaska bên đấy. Nó báo giá chỉ có 8tr bao ship máy bay vào. Bảo đảm chó ko bệnh tật nhưng bên đó ko bảo hành ( CHÓ BÊN NÓ KO BẢO HÀNH NHƯNG CÓ NÓI RÕ LÀ KHÔNG BÁN CHÓ BỆNH CHO KHÁCH) . Khi mình nhận bé người nó rất dơ hôi và tanh.bạn mình hỏi cho tắm đc ko thì bên đấy bảo ko đc 2 ngày sau mới được tắm. Khi về tới nhà chưa đc 30' mình cho bé uống nước lọc thì bé ói đầy ra nhà,sau đó là tiêu chảy,mình có gọi hỏi bên bán chó thì nó bảo là cứ theo dõi mai a gọi e sớm. Đưa bé đi khám 3 bác sỹ thì ai cũng bảo bị viêm đường ruột mắt dại rồi ko qua khỏi... Bạn mình tìm cách chữa nhưng ko khỏi 16 tiếng sau thì bé mất. Khi gọi đt nói lại bên đó thì nó chối bảo do sốc thời tiết... Đổ lỗi do bạn mình. Bên mình đòi lại 50% số tiền và chấp nhận mất 1 nửa nhưng bên đó ko chịu trả tiền mặt mà bắt phải mua con khác rồi tụi nó chịu 1 nửa.
Mình tức vì cái thái độ làm ăn bên đó ko giữ uy tín như lời nói mà còn thách thức mình đăng clip bé với report trên mạng xh.
Nó nói mình là trường hợp đầu tiên chó chết nhưng khi mình điều tra thì có rất nhìu ng cũng bị như mình và nó đều bảo tìm cây cỏ mực về cho chó uống là khỏi @@
Mình post bài này để muốn nhắc nhở mấy bạn đừng ham chó rẻ mà mua để rồi mất cả chó lẫn tiền như bạn mình.
Các bạn share thông tin này để nhìu bạn biết mà tránh nhé! Ko lại như bé nhà mình :((
( https://www.facebook.com/longpetshop?ref=ts&fref=ts đây là link fb của nó nha mọi người )
https://www.facebook.com/longpetshopvp?fref=tl_fr_box
https://www.facebook.com/longpets?fref=ts ( mình bổ sung thêm hai đường link mới của nhà nó nha :)

lxtrag

T.Viên Năng Động
Mới đọc trên face hôm qua hôm kia gì đó , hồi lúc nhà đẻ 1 bầy cún đăng bán mà có mấy chú so sánh cún nhà mình với cún lg long pet rằng ko đẹp bằng mà giá cao hơn :D ... giờ thì thấy rồi muốn bỏ thêm vài m lấy 1 bé ok hay muốn mất cả chục chai + nước mắt

- Nhìn bé này tội quá , chĩ mong là các bác các anh các chị đừng mua ở những chỗ này nhiều hoặc tìm hiểu kĩ rồi hẵn mua .. người mua càng nhiều thì số phận các bé này cũng càng nhiều ( nhìn bé mà sót quá )

Nhìn mà tiếc dùm.Ngày xưa xém bị lừa 9tr vì ham alaska nâu đỏ.
1 lần nữa khuyên mý bạn đừng ham giá rẻ.alaska giờ toàn 10tr trở lên.Nên tìm hiểu kỹ hãy mua.đừng hấp tấp quá.nên mua ở khu vực mình sống để đảm bảo an toàn về việc mua bán.Và cái này khuên thành thật lun.để 2,3 tháng trời mưa đi r hãy mua mý con loại này.h nóng lắm vận chuyển xa k có lợi đâu.tụi buôn bán gian toàn lấy cớ shock nhiệt k ak.Chia bùn nhé

Phucbott

Đám LGLong này với thằng Thành Ngọc Huy là một ổ lừa đảo, đứa ở Sơn Tây, đứa ở đâu Lào Cai thì phải, lừa đảo trắng trợn, mình từng mua 1 bé alas nâu đỏ, chụp hình 1 đằng gửi 1 nẻo, ra ko nhận bảo mất cọc, nhận về 3 ngày die, hận bọn này cả cuộc đời, có dịp vào HN lây số đt bảo muốn mua chó, gặp nhau ở đâu và tẩn cho bọn này 1 trận mới đã.

Phucbott

Ôi thằng này với đám con trang my, với thằng Huy gì ngoài Sơn Tây chung một đám, nổi tiếng bán chó bệnh, lừa đảo trên facebook