• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Lo ngại về vấn đề sức khỏe của Nobita nhà anh Nam Phạm

Status
Không mở trả lời sau này.
Bạn là bồ tèo của Nam Phạm hay Vohoanghai88?
Làm ơn đọc kỹ dùm mình đi mà.
Nam Phạm nói, khi nhận Nobita từ Vohoanghai88, lông bé bị vón nhiều đến mức phải đi cạo trụi, nghĩa là Vohoanghai88 không tắm chải cho em nó thường xuyên...
Bạn nói mèo lông dài dễ vón dễ rối lắm, mình thừa nhận, nhưng để vón thành cục thì phải rất rất rất lâu không tắm chải mới ra thế, mấy tháng nay xây nhà, mình không tắm được cho mấy bé, nhưng có vón thành cục được đâu? cùng lắm thì không tơi mềm, và lông hơi dính vào nhau 1 chút... nên nếu chỉ vài tuần không tắm thì không được vậy đâu bạn à.
Còn nếu có tắm, phát hiện là xử cái cục đó liền, chứ để đó làm kiểng à.
Thì bạn tắm chải thấy vón là bạn cũng xử cái cục đó rồi, còn đâu nữa, tắm bé bằng xà phòng, chà chà bé không lẽ không thấy cộm, thấy cộm không lẽ không cắt?
Còn đằng này, là nhiều đến mức phải đi cạo đó nhá...
Nên vụ lông bị vón, mình muốn nói là Vohoanghai88 không chăm tốt bé, Nam Phạm chăm tốt hay không thì mình không biết, nhưng vấn đề của Nam Phạm nằm ở chổ để bé phối quá nhiều có thể ảnh hưởng sức khỏe...
Bạn với 2 bạn ấy đều kinh doanh mèo, nên có lẽ bênh nhau, chăn cái đám lông đó cũng không dễ dàng gì, nhưng mình chỉ muốn nói, làm ơn yêu thương mấy bé nhiều hơn, để không phải hổ thẹn "mèo nuôi người" thay vì "người nuôi mèo"
Vậy thôi à...
P/S, mình là mình không bao giờ mua mèo của bạn đâu...
Cám ơn bạn,mình đâu bao giờ có dự định bán mèo cho bạn :)))))

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Thành viên @Nam Phạm đã gửi ảnh
Tuy nhiên, việc cạo lông là do cún bị ghẻ hay vón cục nên cạo => không biết chính xác.
Thành viên @Tocaonampham có thêm bằng chứng khác để chứng minh, mèo nhà @Nam Phạm bị ghẻ nhưng vẫn cố tình cho phối để lây nhiễm bệnh cho mèo nhà bạn không?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Bạn @Tocaonampham không đưa ra bất kỳ bằng chứng nào cho việc tố cáo của mình
Tôi cũng k xác định dc việc cạo lông là do ghẻ hay do lông rối
=> Tôi không xử lý gì trong vụ này
Nhắc nhở bạn @Tocaonampham : Làm gì cũng nên có bằng chứng bạn nhé
@Nam Phạm : Việc khiếu nại này không thành vì bên khiếu nại không đưa ra bằng chứng. Chịu khó chăm bé mèo tốt, và không nên để bé phối nhiều quá

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Bạn @Tocaonampham lưu ý dùng tài khoản chính để tố cáo & khiếu nại, việc lập nick ảo để tố cáo hoặc khiếu nại không có bằng chứng cụ thể sẽ bị đưa vào tội vu khống & vi phạm quy định diễn đàn.

Bạn @Nam Phạm chăm sóc mèo tốt nhé.

Thân mến.

Status
Không mở trả lời sau này.