• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo ăn rau muống như heo^oo^

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
Nhà e có nuôi 2 con mèo ba tư :gongxi-1: trong đó có 1 con nó rất thích ăn rau muống :Onion38: Cứ mỗi lần mẹ e đi chợ về là nó lại nhào vô ăn cả rau muống sống :07: thức ăn chính của nó là rau muống luộc trộn với xúc xích :Onion35: một ngày nó ăn 2 chén rau muống lận :dead: không biết nó ăn như vậy có bị gì không???anh chị cho e một lời khuyên nha :)

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Ăn nhiều rau cho mèo chất xơ, dễ tiêu hóa. Rau muống luộc trộn xúc xích là tuyệt, nhưng kèm thêm ít cơm vào đi em. Còn cho ăn sống thì phải rửa kĩ rau muống vì dễ nhiễm giun sán trong phân bón cho cây, tẩy giun cho mèo định kì ở bác sĩ thú y hoặc mua thuốc về cho mèo uống.

longxin2000

•°¤*(¯`°(F)( (Angel of animal) )(F)°´¯)*¤°•
hêh hêh cả mèo cả chó nhà mình cũng giống mèo bạn chỉ cần mẹ mình đi mua rau về là ăn luôn

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
mèo nhà e không ăn cơm được cứ ăn vào là nó lại bị đi tiêu chảy :hoc_mau: thức ăn của nó ngoài rau muống e còn cho nó ăn gà luộc cá chiên và mỗi ngày e đều cho nó uống sữa :juuuu: cho e hỏi bao lâu thì sổ giun cho mèo một lần ??? :Onion18: thanks vì đã cho e ý kiến nha :gut:

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
e không biết có phải là bé meo nhà e ăn rau muống nên năng động dữ lắm :155: bé meo thường đùa giỡn với bé michu :) 2 đứa cứ chạy lên lầu xuống lầu cả chục lần :head_hot: có lúc bé meo nhảy từ lầu xuống dưới đất luôn làm e sợ muốn chết :khoc_nhung_ko_chiu_thua: rồi 2 bé lăn ra thở như cún :phew: hình avatar đó là bé michu nhà e lúc 2 tháng tuổi bây giờ bé đã được 5 tháng nặng hơn 4 kg :03: còn bé meo ăn rau muống thì e chưa có hình :co_y_tuong_xau:

mèo cũ nhà mình ko thích ăn rau..hic hic. đưa thịt thì nó ăn, ko thỳ thôi
trộn cho nó 1 bát cơm với thịt mà nó chỉ cắm đầu cắm cổ, dụi dụi cơm ra để ăn nguyên thịt. thử hỏi 1 bát cơm có bao nhiêu phần cơm vào bụng nó....haha :157: :157:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Mèo mà ăn được rau như vậy thì tốt quá còn gì bạn :D Chẳng bù cho mèo nhà mình toàn nhè rau ra, ăn mỗi thịt :( Nhưng nếu mèo nhà bạn cứ ăn rau suốt vậy cũng không hay đâu. Cần phải đa dạng thức ăn cho nó đầy đủ chất mà :)

michu_meomeo99

T.Viên Năng Động
Mèo mà ăn được rau như vậy thì tốt quá còn gì bạn :D Chẳng bù cho mèo nhà mình toàn nhè rau ra, ăn mỗi thịt :( Nhưng nếu mèo nhà bạn cứ ăn rau suốt vậy cũng không hay đâu. Cần phải đa dạng thức ăn cho nó đầy đủ chất mà :)

thanks chị :03: em cũng cho bé ăn cá thịt gan trứng nhưng cơm thì bé khg biết ăn mà món khoái khẩu của bé là rau em chỉ sợ bé thiếu chất bột khg biết bé có sao khg :23: