• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo đen vào nhà thì xui ?

kv6517

hôm nay lúc mình vừa về nhà đang mở cửa thì có con mèo con đen xì từ đầu đến chân ở đâu chạy lại đứng ngay chân mình, mình đưa tay xoa đầu nó thì nó nựng lại r đi theo mình vô nhà lên đến phòng luôn, mình xách nó bỏ ra đường lại lúc sau xún vức rác vẫn thấy nó ngồi trước cửa, thấy thương quá mình đem nó lên phòng tại lúc đó cũng tối rồi, em mèo này nhìn ốm đói lắm nên mình nghĩ chắc mèo hoang, lên phòng thấy nó khá mệt, nhìn quanh 1 hồi r lăn ra ngủ li bì, mình nghe nói mèo đen xui nên google thì thấy ng ta bảo mèo đen vào nhà là xui, r ko đc ngủ gần mèo đen vì hồn ko nhập vào xác r tùm lum thứ ma quỷ thấy ớn quá, nhà mình lúc trước cũng nuôi 1 em mèo mà phải đem cho vì nó phá quá, tính chăm con mèo đen này vài hôm xem sao mà sợ xui quá , ai rành về mấy cái này giúp em với

Bao Linh 85

I_Like_Pet
K có chuyện đó đâu,nếu ai cg tin vào nhg điều vớ vẩn đó thì thiệt thòi và tội nghiệp cho mấy bé mèo đen lắm!
Bạn vẫn còn giữ nó chứ.Có định nui bé lun k?tội bé lắm,giờ bé chắc hp lắm khi đc bạn cưu mang đó!

gặp mèo đen có khi là xui đó....nhưng mà tự nhiên nó lên phòng mình và cùng ngủ với mìnnh lun thì có khi là hên lun đó nha bạn ^^
ít thấy có con mèo hoang nào mà tự chui vào nhà người ta mà còn ngủ ở đó lun lắm :03:

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Mình chỉ nghe có vụ, nhìn thấy mèo đen chạy ngang qua đường thì xui. Mà mình nghĩ cái vụ đó có thật, nhìn thấy nó hết hồn thót tim, không thắng gắp xe, cũng dễ giật mình đâm đầu vô cột điện khi đang đi :lau_mo_hoi: (sợ tông, or đạp phải nó)
Còn vụ mèo đen dzô nhà xui là hok có đâu bạn, đừng có tin người ta bậy bạ, mắc công bị dụ, người ta mang ẽm về nấu cao đó (chúa ghét mấy người làm vậy, ăn thịt đã ác, nấu cao là cái bọn còn ác nhân hơn. :die_die: :die_die: :die_die:

rubi lê

hôm nay lúc mình vừa về nhà đang mở cửa thì có con mèo con đen xì từ đầu đến chân ở đâu chạy lại đứng ngay chân mình, mình đưa tay xoa đầu nó thì nó nựng lại r đi theo mình vô nhà lên đến phòng luôn, mình xách nó bỏ ra đường lại lúc sau xún vức rác vẫn thấy nó ngồi trước cửa, thấy thương quá mình đem nó lên phòng tại lúc đó cũng tối rồi, em mèo này nhìn ốm đói lắm nên mình nghĩ chắc mèo hoang, lên phòng thấy nó khá mệt, nhìn quanh 1 hồi r lăn ra ngủ li bì, mình nghe nói mèo đen xui nên google thì thấy ng ta bảo mèo đen vào nhà là xui, r ko đc ngủ gần mèo đen vì hồn ko nhập vào xác r tùm lum thứ ma quỷ thấy ớn quá, nhà mình lúc trước cũng nuôi 1 em mèo mà phải đem cho vì nó phá quá, tính chăm con mèo đen này vài hôm xem sao mà sợ xui quá , ai rành về mấy cái này giúp em với
----> Khi mèo vào nhà bạn (http://bit.ly/1HF1ecT): Đây là một điềm xấu. Thông thường mèo đen biểu thị sự ám muội và sự phản bội, vì vậy tốt hơn là nến đuổi nó đi. Mèo trắng biểu thị vận hạn xui xẻo sẽ đến nhà, nhưng một số người thì cho rằng con mèo vàng thì có sự may mắn. nguồn xem tại http://bit.ly/1HF1ecT. Ko bit thế nào nhưng mấy hôm nay Miu nhà mình dẫn 1 con mèo đen xì về, đuổi thế nào nó vẫn ko đi, từ hôm đó đến nay cứ hoang mang.

Miu em

Member
Mình yêu nhất mấy bé đen . Có lần , nhặt được một bé , tự dưng thấy yêu đời hơn . Bé khôn lắm , nói y như người , mỗi lần buồn gặp bé là hết ngay

Miu em

Member
----> Khi mèo vào nhà bạn (http://bit.ly/1HF1ecT): Đây là một điềm xấu. Thông thường mèo đen biểu thị sự ám muội và sự phản bội, vì vậy tốt hơn là nến đuổi nó đi. Mèo trắng biểu thị vận hạn xui xẻo sẽ đến nhà, nhưng một số người thì cho rằng con mèo vàng thì có sự may mắn. nguồn xem tại http://bit.ly/1HF1ecT. Ko bit thế nào nhưng mấy hôm nay Miu nhà mình dẫn 1 con mèo đen xì về, đuổi thế nào nó vẫn ko đi, từ hôm đó đến nay cứ hoang mang.
Xui thì chưa thấy mà cứ nói người ta xui . Ví dụ trên đời này 1 năm có 3 người chết vì mèo người nào cũng đồn ầm lên , còn một năm vô số kể mèo chết vì người mà ko biết thương xót gì mà còn bảo người ta xui. Vậy bạn nghĩ sao nếu ngược lại là mèo là người nói chúng ta xui và người là mèo bị đem nấu cao , làm thức ăn , ...
Một số người luôn suy nghĩ rằng mình là một thứ gì đó siêu lắm !

Last edited:

hoasimtim

Active Member
Xuôi thì chưa thấy mà cứ nói người ta xuôi . Ví dụ trên đời này 1 năm có 3 người chết vì mèo người nào cũng đồn ầm lên , còn một năm vô số kể mèo chết vì người mà ko biết thương xót gì mà còn bảo người ta xuôi. Vậy bạn nghĩ sao nếu ngược lại là mèo là người nói chúng ta xuôi và người là mèo bị đem nấu cao , làm thức ăn , ...
Một số người luôn suy nghĩ rằng mình là một thứ gì đó siêu lắm !
Xui chứ không phải xuôi, vãi bác này quá :D

Miu em

Member
A minh bam lon do ban , ma sao ban goi minh = bac ? Noi ko nham minh nho hon ban nhieu , vi tren wed nen xung minh thoi ! Hay tu do de noi choi vay ban ? Noi that moi hoc lop 5 ha

Last edited:

Đừng lo có mèo đen là ma sợ đó. Nghe nói là nó có cái linh để ma nó sợ. Vậy nên cứ giữ em ấy lại đi. Các cụ tuyên truyền không phải cái nào cũng đúng

M.asa

Thằng nhà mình nuôi đến giờ hơn 8 năm rồi. Đen không một cọng lông trắng. Xui là giờ anh ấy trung tuổi rồi nên cũng không quậy nữa, chỉ ngủ suốt, ghét quá. Hun nhiều thì anh thì tỏ ra khó chịu :156:
Không biết mấy đứa khác màu thế nào chứ 2 đời mèo đen nhà mình tình cảm vô đối, chỉ biết 1 sen duy nhất, không theo ai cả. Bạn cứ tưởng tượng một khối đen xì xì khi ngáp khoe cái miệng hồng hồng xinh xinh là muốn lao vào hun lắm :03:
Mà không xui tí nào đâu, hôm nào tự nhiên thấy quẩn quẩn chân kêu meo ghê gớm lúc mình ra ngoài, thì hôm đó đi đứng cẩn thận hơn thôi. Cứ như cảnh báo trước ấy.