• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bị đau chân cần các bạn giúp!

Mèo nhà em bị đau chân sau đi cà nhắc. Đụng vào bé kêu rất thương, hay tìm góc khuất vắng người nằm. Mọi người giúp em với ạ. Em cảm ơn mọi người

hoàng lan anh

mèo nhà e mới nuôi đc 2, 3 tháng nhưng k hiểu tại sao sáng vẫn chạy nhảy bình thường mà lúc trưa tự nhiên 1 chân sau k đi đc nằm 1 chỗ trông buồn buồn không biết lí do tại sao e đã bôi thuốc nhưng sáng hôm sau cả hai chân sau đều k đi đc như kiểu bị liệt
có cách nào để hết k ạ giúp em với :((

Mọi người bé mèo nhà em bị người ta giẫm vào chân sau, giờ thì cứ kêu rít lên to lắm, em bảo mẹ cho đi khám nhưng mẹ lại bảo ksao. Mn ơi giờ mình làm thế nào ạ :<

Rainphan12345

Mình có vấn đề xin mọi người tư vấn giúp ah. Hiện là mình có nhặt 1 bé mèo hoang lúc còn nhỏ mới mở mắt, nay mình chăm bé cũng đã được gần 2 tháng, bé tầm hơn 1 kg. Hôm trước bé nghe tiếng động lớn nên bị hoảng và không biết sao từ lúc đó bé cứ đi khập khiễng chân sau, mình đụng vào thì bé la như bị đau ấy ạ. Mình theo dõi gần 1 tuần nhưng bé không hết, mình có đem bé đi thú y thì bs nắn nắn chân sau và bảo bé bị tật cột sống, nói là chích theo dõi tới đâu hay tới đó. Xong bs chích 2 mũi cho bé nhưng đến hôm sao thì mình thấy chân bé nặng hơn và đem ra thì bs nói chích bị đau nên đổi sang cho bé uống thuốc. Mình thấy bé vẫn không đỡ hơn. Mọi người ai có kinh nghiệm cho mình hỏi bé bị gì không ạ? Mình có nên đổi bs khác không hay tiếp tục theo dõi bé? Thấy bé đau mình xót quá. Mọi người cho mình xin ý kiến mình cảm ơn ạ!!!!

Antrannn

Mèo nhà mình mới vừa tròn 1 tháng tuổi. Bé chơi với chổi bị cán chổi ngã rơi vào chân, mặc dù bị trúng chân nhưng bé không kêu mà bé vẫn đi cà nhắc, không trèo được như trước. Mình sờ chân bé nhưng bé không có biểu hiện đau hay kêu gào. Vậy mình có cần cho bé đi thú y không ạ .