• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo bị đau chân

Thủy tun

Chào mọi người, mèo nhà em từng bị xe đụng một lần, em có đưa bé đi thú y sau đó. Tuy nhiên cơ sở vật chất ở đấy không tốt lắm do dịch bệnh em không tìm được cái nào tốt hơn. Người ta có dùng tay kiểm tra xươnng chân sau của bé thì bảo không sao, vì bé bị đau ở đấy và không cho ai đụng vào. Bé sau khi kiểm tra xong được tiêm 1 liềi giảm đau và giảm viêm. Sau 1 ngày thì bé ăn xuống trở lại được và trông khỏe mạnh lên, em vẫn hơi lo nhưng thấy có vẻ bé khỏe lên khá nhanh nên để ở nhà theo dõi thêm.

Đến hôm nay đã là ngày thứ 10, bé khỏe hơn rất nhiều rồi có điều chân sau dù không còn lê hay k dám đụng xuốnv đất như ngày đầu nhưng vẫn khập khiễng. Em còn thấy phần xương gần hông chỗ chân đau có dấu hiệu nhô lên. E k rõ là do chuẩn đoán chưa đúng hay cx do mấy hôm chân còn đau mà mèo đã chạy nhảy dẫn đến bị vậy. Em muốn biết là liệu tình hình như vậy có khả năng nào mèo tự khỏi, khả năng nào là khẩn cấp không ạ. Vì tình hình dịch vẫn diễn biến và để đưa được bé đi khám tổng thế sẽ hơi lâu, lúc đấy em sợ bé sẽ khó chữa hay gì đó. Anh chị ai có kinh nghiệm có thể chia sẻ cho em với ạ. Em cảm ơn rất nhiều.