• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo con không đi ngoài được, làm ơn giúp mình với

miuxinh88

Member
ai giúp mình với, mèo con nhà mình k đi ngoài được dù rất muốn đi, bụng căng to và cứng, ăn vẫn tốt nhưng chân yếu do thiếu canxi, ai biết chỗ nào tin cậy chỉ giùm mình với

Patano

^o^ Patano ^o^
ai giúp mình với, mèo con nhà mình k đi ngoài được dù rất muốn đi, bụng căng to và cứng, ăn vẫn tốt nhưng chân yếu do thiếu canxi, ai biết chỗ nào tin cậy chỉ giùm mình với

Bạn thử cắt vát đầu phần trắng của cây hành ta (loại hành lá chứ k fải hành củ đâu nhé) như kiểu gọt bút chì rồi thụt vào hậu môn cho e nó (như người dùng thụt vệ sinh ấy), chú ý đừng thụt sâu quá, hơi xoay xoay trong khi thụt để hành tiết ra hơi hăng, điều này sẽ kích thích để bé đi vệ sinh đc nhé :D

Bạn k nói cần địa chỉ phòng khám ở khu vực nào nên t paste link để bạn tự tham khảo nhé :D

http://www.yeuthucung.com/topic/1778-cac-d%E1%BB%8Ba-ch%E1%BB%89-cham-soc-pe-c%C6%B0ng-t%E1%BA%A1i-sai-gon-ha-n%E1%BB%99i/

Tom Cat

Bé mèo nhà mình lúc trước cả 2 tuần không ị được. Mình lo quá ra tiệm thuốc mua 1 ống bơm hậu môn em bé về bơm cho bé. Lát sau bé ị ra được. Có lẽ trước đó mình cho bé ăn thức ăn không phù hợp. Từ hôm cho bé ăn Royal Canin bé khỏe hẳn ra, đi ngoài cũng đều đặn. Mừng quá.

Ngọc Endyy

Bé mèo nhà mình lúc trước cả 2 tuần không ị được. Mình lo quá ra tiệm thuốc mua 1 ống bơm hậu môn em bé về bơm cho bé. Lát sau bé ị ra được. Có lẽ trước đó mình cho bé ăn thức ăn không phù hợp. Từ hôm cho bé ăn Royal Canin bé khỏe hẳn ra, đi ngoài cũng đều đặn. Mừng quá.
Bạn ơi cho mình hỏi bơm như thế nào vậy bạn, mèo mình hơn 3 tháng tuổi, 3 ngày rồi bé chưa ị dc, m lo quá :(