• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo mổ hai lần có ổn không?

Vĩnh Hân

Bé mèo nhà em đã chích tổng cộng 5 muỗi triệt sản nhưng sau đó vẫn có thai, vì đã chích thuốc nên tử cung của bé rất nhỏ không thể đẻ được nên phải mổ đẻ hồi hôm chủ nhật này. Cho em hỏi nếu em muốn mổ triệt sản bé thì có được không ạ? Vì em không muốn bé mang thai nữa, nếu mang thai sẽ rất nguy hiểm đến bé. Nếu được thì khoảng bao lâu nữa em có thể triệt sản cho bé? Em muốn triệt càng nhanh càng tốt vì nếu bé lại mang thai lần nữa thì rất có hại đến bé ạ :( và nếu thế thì bé bị mổ hai lần có cảm thấy đau đớn hay khó chịu không ạ? Và mổ hai lần như thế có ảnh hưởng nhiều đến bé nhiều không hả mọi người?

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Hi em, mổ triệt sản chỉ là tiểu phẫu nên rất nhanh & nhẹ nhàng nghen. Bác sĩ sẽ rạch một đường nhỏ & thao tác. Em nên triệt sản bằng cách mổ, chứ không nên tiêm thuốc cho mèo nghen vì tiêm thuốc có thể gây ức chế các tuyến hóc môn của mèo không tốt cho sức khỏe.

Thân.

Vĩnh Hân

Hi em, mổ triệt sản chỉ là tiểu phẫu nên rất nhanh & nhẹ nhàng nghen. Bác sĩ sẽ rạch một đường nhỏ & thao tác. Em nên triệt sản bằng cách mổ, chứ không nên tiêm thuốc cho mèo nghen vì tiêm thuốc có thể gây ức chế các tuyến hóc môn của mèo không tốt cho sức khỏe.

Thân.
Vậy có thể cho em hỏi khoảng bao lâu em có thể cho bé đi triệt sản được ạ?

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Vậy có thể cho em hỏi khoảng bao lâu em có thể cho bé đi triệt sản được ạ?
Em đợi mèo nhà rã bầy cho mèo mẹ khỏe rồi hãy triệt sản nhé, khoảng 2 tháng sau.

Thân mến.

Vĩnh Hân

Em đợi mèo nhà rã bầy cho mèo mẹ khỏe rồi hãy triệt sản nhé, khoảng 2 tháng sau.

Thân mến.
Vậy nếu bé mổ hai lần cách nhau khoảng 2 tháng cũng không sao đúng không ạ? Thấy bé mổ đẻ lần này mà bé khó chịu em xót ơi là xót