• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mèo mới đẻ(khoảng >10 ngày) cho ăn gì ?

stephany

tình hình là hum qua phòng mình nhặt được 2 em mèo mun. đã mở mắt rồi, nhưng chưa mở hết. và mới chỉ biết bò thui, chưa đi được. sau khi lên mạng tìm hiểu thì đoán khoảng hơn 10 ngày tuổi. nhưng vì không có kinh nghiệm nuôi mèo nên chả biết cho ăn gì, và cho ăn như thế nào
mìn mưa bịch sữa vinamilk mà k làm sao đút cho nó ăn được. hic hic
giúp mình với các bạn ơi ^^

baoboidangyeu

YTC Developer
mèo trên 10 ngày thì chư thẻ ăn dc j bạn cần phải cho mèo uống sữa . mỗi bữ tự tay bạn phải cho mèo uống sữa chứ mèo k biết tự uống tốt nhất là nên mua một bình sữa trẻ em . có thể đổ sữa vào đó rùi cho các bé uống

Be' Xù

T.Viên Năng Động
Bạn lấy 1 lọ thuốc nhỏ mắt, rửa sạch rồi đổ sữa vào đấy bơm cho mèo con uống. Nhớ dùng sữa không đường nhé

duyencongai

YTC Developer
Sữa vinamilk không biết có cho mèo con uống được không,vì mình nghe nói mèo uống sữa bò sẽ bị tiêu chảy. Tốt nhất bạn mua sữa bột dành cho chó mèo, pha với nước ấm cho uống, một bịch xài rất lâu và cũng để lâu được.
Bạn ra tiệm thuốc Tây mua lọ thuốc nhỏ mắt, gọi là '' nước muối sinh lý'', về đổ nước trong đó ra; rửa sạch và bỏ 1 ít sữa bột vào, cho 1 ít nước ấm vào đậy nắp và lắc đều. Sau đó bạn bóp miệng mèo con và xịt vào miệng bé con.

txh1403

Phá phách member
sữa uống thì tốt quá rồi nhưng mà phải sữa nào ko có lactose,mèo ko tiêu hóa dc chất này mà .tốt nhất là mua sữa bio cho mèo uống,khi đi mua sữa bio ở chỗ bán sữa hay bán luôn cái ti giả cho mèo uống thì mua 1 cái,1 công đôi việc :D,sau đó về bơm sữa vào mồm chúng nó uống là được,ko mua ti giả dc thì dùng lọ thuốc nhỏ mắt như bạn ở trên nói là quá chuận :D