• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nhà Lê Linh

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động
Chào mừng mimi90 ghé thăm topic nhà mình nhé. Bé batu mặt đẹp quá.
Cám ơn mọi người quan tâm tới bull vô gia cư. Bull vô gia cư vẫn được dùng thuốc Avocate đều đặn. Lông bắt đầu mọc lại.
Giờ nó yên tâm có một gia đình mới. Ăn no ngủ kỹ và rất phá phách. Cái rổ nhựa vừa vứt vào chậu chuẩn bị rửa, quay đi quay lại đã nát bươm. Còn kẻ phá nát cái rổ nhựa thì đang lấm lét nhìn.
Bạn nào ở gần Nguyễn công Trứ có quần áo cũ bỏ đi xin hãy giữ lại cho vào túi nilong cho Bull vô gia cư xin nhé. Mùa đông sắp tới rồi cần có quần áo cũ để lót cho nó nằm.
Cám ơn các bạn trước nhé!

Mọi người ơi. Ai ở HN khu vực gần nhà bé bull thì cho bé xin áo kìa. Mình ở HCM nên không giúp gì được :ngoi_xom:

hoalinh

YTC Developer
O nước ngoài , người ta nuôi động vật chó mèo thường hay cho ăn thịt sống , lòng đỏ trứng gà ... nhưng ở VN thì ko nên .Bạn đừng cho Gấu nhà bạn ăn thịt sống nhé vì ăn vào khả năng nhiễm giun sán từ thịt lợn , thịt bò rất cao và sau đó nó sẽ thải ra bên ngoài đó là chưa kể đôi khi nó nhảy lên giường chiếu hoặc mình ôm ấp nó vào lòng .... đến lúc đó thì chắc bạn biết rồi ...

Love_angle03031709

T.Viên Năng Động
O nước ngoài , người ta nuôi động vật chó mèo thường hay cho ăn thịt sống , lòng đỏ trứng gà ... nhưng ở VN thì ko nên .Bạn đừng cho Gấu nhà bạn ăn thịt sống nhé vì ăn vào khả năng nhiễm giun sán từ thịt lợn , thịt bò rất cao và sau đó nó sẽ thải ra bên ngoài đó là chưa kể đôi khi nó nhảy lên giường chiếu hoặc mình ôm ấp nó vào lòng .... đến lúc đó thì chắc bạn biết rồi ...

Ôi. Trước giờ mình không biết, mình thấy nó thích ăn lắm. Nhưng giờ nó không thích ăn thịt bò nữa, chỉ thích ăn tôm sống, cá chiện thôi. Như vậy được không bạn. Mà ví dụ nếu như nó ăn thịt sống, tôm sống mà mình đi tẩy giun định kì cho nó 3 tháng 1 lần vậy có được không? Mình không rành về mấy cái này, mong bạn giúp mình nhé :ngoi_xom:

hoalinh

YTC Developer
Bản năng của mèo vẫn thích ăn thịt tươi , thịt sống .Nhưng ở vn do môi trường ko đảm bảo cho nên tốt nhất là ko nên cho ăn vì dễ nhiễm phải ấu trùng giun , sán . Đến mèo nhà mình ăn hạt khô quanh năm , chỉ ăn hạt khô thôi , không ăn thú gì khác cho thịt nó không ăn mà nó đi ị ra phân toàn là sán lá gạo .Một lần nó ị xong nhảy tót ra ngoài chậu rồi nhảy lên ghế đệm ngồi ở máy tính để cào cào mình nhìn thấy đuổi xuống thì phát hiện nó trên ghế có dịch nhầy và có sán trắng bé bằng hạt gạo đang nghoe nguẩy .Mình đoán nguyên nhân có lẽ cho nó uống nước lấy trực tiếp từ vòi nước máy .Sau việc này mình cho nó uống nước đã đun sôi .....Vn mình khí hậu nhiệt đới , ẩm ướt nhiều côn trùng , giun ,sán , giòi bọ vì thế bạn ko nên chiều nó nhé hoặc ít ra cũng cho tôm , thịt nhúng vào nước đang đun sôi nhé

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Gửi Huỳnh thị linh Đan. Lần trước khi chuyển gấu cho Đan cô Hà còn cầm của Đan 50k đồng chưa có dịp chuyển cho Đan.
Lần này cô mạn phép Đan chuyển 50k đồng đó cho 1 bạn gái mẹ mất cách đây vài năm, do hoàn cảnh gia đình nên bạn đó phải vào chùa sống.
Cô Hà chắc Đan sẽ rất vui khi số tiền của Đan được chuyển tới tay người cần.

We are poor - they are poorer than us.

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Thành viên mới về làm bạn với Buck ngày 17 tháng 2 năm 2013. Đi tiêm phòng về dừng chân chút chút.

"Ai hỏi đấy? đi vắng hết rồi!"

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Ngủ suốt ngày bất kỳ chỗ nào cũng có thể làm một giấc ngon lành

Cô nương này chỉ thích đi chơi. Đi suốt ngày cũng được.

Lè lưỡi với ai thế?

Hiền lành gảnh gót - tính cách của cô nương

AngelĐan

YTC Developer
Cháu đang để dành tiền mua lại đt rồi up hình thằng Gấu lên, đt cháu mất thẻ nhờ lâu rồi ak, mà đt thì mát mát nên ko up đc. Gấu mê gái kinh khủng luôn, cứ gào là bỏ ăn. Giờ gấu cũng được hơn 1 năm tuổi mấy ngày rồi cô ạk. To con, đẹp trai phết ấy :03:

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Vậy à, lúc nào post ảnh lên nhé. Cho mọi người ngắm với.

Còn đây là tiểu thư ghẻ - hu hu hu thương quá

AngelDan

Member
Cộ ơi cháu post ảnh mới của Gấu đây. Mới chụp được mấy tấm. Vì giờ cháu mới có điện thoại mới. Gấu được 1,5 tuổi rồi cô ạk. Gào gái suốt ngày cực kì mê gái luôn ấy.
Chuẩn bị hôn bạn gái tạm bợ
Xấu hổ chưa!!! Nhìn lén đít bạn gái àk

Ga lăng cho gái ăn trước
Ngồi vô duyên quá Gấu ơi

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Trời mưa to sợ quá. mỗi khi sợ là lưỡi thè ra thở hổn hà hổn hển

không thích chụp đâu - sợ trời mưa khóc nhè mà cứ chụp chụp

lelinh27021988

T.Viên Năng Động
Thằng ăn tham này phải xa mẹ từ khi còn bé tí tẹo. Giờ gi gỉ gì gi cái gì cũng ăn - xoài - sầu riêng - vải thiều.... đáng yêu ghê - tính tình thì gàn dở thành ra lúc lên cơn nhìn buồn cười lắm.

Đô ($) về nhà ngày 16 tháng 6 năm 2013. Chả ăn chả uống gì cả chắc mèo Trung Quốc quá.