• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo nhà mình có phải động dục không ?

amuchan

Member
Nhà mình có 2 bé mèo cái và 1 bé mèo đực là con của 1 trong 2 bé đó. 2 bé mèo cái nhà mình chưa triệt sản mà chỉ chích 1 loại thuốc làm cho không động đực nữa (thuốc này ba mình chích, mình không biết tên gì). Từ lúc chích xong 3 mũi (cách đây khá lâu) thì mình thấy mèo nhà mình không gào đực nữa.
Nhưng chiều hôm nay 1 bé mèo cái nhà mình lạ lắm, tự dưng bám theo bé mèo đực (2 mèo này không phải mẹ con) nhà mình kêu meo meo, rồi nằm ạch xuống đất. Bé mèo đực đi đâu cũng chạy theo. Mèo đực cũng kêu, thấy bé cái tới gần thì vung móng đè đầu xuống, lúc đầu thì đuổi ra xong một lát lại cắn cổ mèo cái.
Mình hãi quá la 2 bé không cho tới gần nhau thì tụi nó sợ nhưng cũng cứ dính vào (mình nghe nói mèo cái bị chích thuốc mà có bầu thai sẽ dễ mất). Lạ cái là mèo cái cứ nhảy vào tủ đồ cào cào hoặc nằm lên mấy tấm vải rồi kêu mãi.
Có đúng là 2 bé mèo nhà mình động dục không ? Có cách nào ngăn việc này lại ngoài việc triệt sản không ? Mèo cái nhà mình hiện không tiện phẫu thuật