• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo ta lai phối giống với mèo tây thì con như thế nào?

doll_m0on

Mình có 1 em mèo tam thể, giới tính là cái
Hiện tại được hơn 10 tháng tuổi.
Mình muốn cho em nó đi phối giống với 1 em mèo tây.
Cho mình hỏi là liệu con sinh ra có được gen trội giống bố ko nhỉ.
Và nên phối với loại nào?

Ah. Mình thích nuôi mèo nhưng ko có kinh nghiệm về các loài mèo lắm.
Mèo của mình có 1 anh trai lông màu ghi, mắt 2 màu.
Như thế mèo của mình có phải mèo lai ko nhỉ.
Lúc xin về, chị ở lớp nói với mình đây là mèo lai.
Mình ko rõ lắm mong được mọi người chỉ bảo.
Thanks

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Hix mèo ta lai nhà bạn nhưng nhìn y như mèo ta ấy nhỉ :( Tùy xem bạn lai với giống mèo tây nào. Vd nếu bạn lai vs mèo Nga thì sinh con ra nhìn như mèo ta luôn. Còn các giống mèo khác thì hên xui :le_luoi: Nhưng nó chắc không thể đc như mèo bố đâu

doll_m0on

Hix mèo ta lai nhà bạn nhưng nhìn y như mèo ta ấy nhỉ :( Tùy xem bạn lai với giống mèo tây nào. Vd nếu bạn lai vs mèo Nga thì sinh con ra nhìn như mèo ta luôn. Còn các giống mèo khác thì hên xui :le_luoi: Nhưng nó chắc không thể đc như mèo bố đâu

Mình cũng ko rõ vì đây là mèo xin 1 bạn cùng lớp, bạn mình nói nó là mèo lai, con này còn 1 anh trai màu ghi mắt 2 màu nữa, ko biết là lai ntn.
Hic. Chán nhỉ, muốn cho nó đi phối giống để cho bạn ở lớp, mọi người xin quá trời luôn mà mãi con mèo của mình ko thấy có em bé gì cả. Hic.

pé kún

M nghĩ b nên phối vs ald hoặc nld ..như thế e mèo b sinh ra cthe sẽ xù như mèo lai..chắc chắc sẽ đẹp hơn nếu phối vs mèo Nga thuần chủng..^^

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Nhìn em này điệu điệu xinh ghê :">

kin

YTC Developer
mèo con có khả năng giống mẹ hơn, vì bố cho 1n mẹ cho 1n và cả tế bào chất nữa nên mẹ phải hơn

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Theo kinh nghiệm của mình thì mèo đẻ ra, 1 nửa sẽ giống mẹ, 1 nửa giống bố. Nếu mèo nhà bạn đẻ 4 con thì thường thường sẽ có 2 giống bố, 2 giống mẹ. Như nhà mình này, vừa đẻ được 3 nhóc thì : 1 giống bố, 1 giống mẹ, còn 1 con còn lại chả giống ai, đang nghĩ có khi giống ông hàng xóm =))))))))

txh1403

Phá phách member
Theo kinh nghiệm của mình thì mèo đẻ ra, 1 nửa sẽ giống mẹ, 1 nửa giống bố. Nếu mèo nhà bạn đẻ 4 con thì thường thường sẽ có 2 giống bố, 2 giống mẹ. Như nhà mình này, vừa đẻ được 3 nhóc thì : 1 giống bố, 1 giống mẹ, còn 1 con còn lại chả giống ai, đang nghĩ có khi giống ông hàng xóm =))))))))

những con mà ko giống cả bố và mẹ là nhiều lúc gen trội giống các bậc tiền bối ở trên như ông bà cụ kị đó bạn :p

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
những con mà ko giống cả bố và mẹ là nhiều lúc gen trội giống các bậc tiền bối ở trên như ông bà cụ kị đó bạn :p

Ồ ! Ra vậy :D Hi. Thảo nào mình cứ thắc mắc

kaka7una

YTC Developer
Theo mình thì mèo ta lai với mèo tây thì sẽ chỉ là một con mèo! Chú mèo này không giống bố mà cũng không giống mẹ, nó có kiểu hình và kiểu Gen của riêng một mình nó thôi! nếu bạn còn thắc mắc mèo con sẽ có hình dáng như nào sau khi chào đời để còn biết mà chọn lựa thì mình nghĩ bạn cần đem chúng đi phân tích, tái tạo tổ hợp gen và chia sác xuất rồi dùng mô hình toán học để mô phỏng hình dạng hoàn chỉnh.....khoa học có thể đáp ứng cho bạn, quan trọng là bạn có bao tiền? còn bạn nào muốn biết chính xác và không mất nhiều tiền thì nên.....đợi nó đẻ xong rồi hẵng hay chứ không việc gì phải cãi nhau cho vất vả!

dong tay nam bac

dạ thưa các bác .....! Mèo Ta Dù Là Cái Hay Đực ....khi phối giống với một con mèo tây hay mèo nga hoặc mèo 3,4.......thì khi sinh ra hết 70% đều giống mèo mẹ hết .....!vì gien di truyền ở họ nhà hổ ....!trong đó cũng có trường hợp giống cha trên 70% nếu mèo cha to lớn khỏe mạnh và sung lực....!em gì đó ơi cứ cho phối giống với mèo fi em thích .....vì anh thấy con mèo của em đúng là con mèo lai Anh lông ngắn đó .....! chúc em thành công !