• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MỌI NGƯỜI VÀO ĐÂY VOTE TÍ NHÉ

mọi người góp ý cho e nên nuôi loại nào khi nhà e ko đc rộng?

• Total voters
    106

Pilovepet

LOVE ANIMAL
vote cho nhật lùn và các pet khác, nuôi nhưng em nhỏ nhắn luôn tiện lợi cho không gian nhỏ hẹp :143163ljogging: :co_y_tuong_xau:

phamnguyen912002

YTC Developer
Phú quốc mình tưởng fai có ko gian rộng chứ. Mình cũng có câu hỏi như zậy. Nhà mình ko có ko gian rộng. ko có sân. Mình định nuôi chihuahua. CáC bác có loại lông sát nào là nuôi dc trong ko gian hẹp ko? Mình chỉ bik moi chihuahua là lông sát nuôi dc thôi.

tra tra

T.Viên Năng Động
Nhà mình có sân vườn nhỏ, khá thoải mái nhưng là nhà cao tầng nên cũng vướng mắc chuyện mùi hôi và wc. Nay muốn nuôi 1chú chó hơi dữ 1tí và thông minh để trông nhà, đừng quá cầu kì cách chăm lông và khoẻ mạnh. Mọi ng cho xin lời khuyên!

superjellyfish

YTC Developer
bạn nui chihuahua lai nhật đi,lông dài hơn chihuahua nửa phân,dáng nhỏ,canh nhà thì bạn tập cho nó,hoặc là nui chó cỏ,fox,....

ruyh94

Member
nuôi chó nhỏ lông ngắn thôi như fox, chihuahua, lạp xường thì sau này lớn cũng to, nuôi lông dài thìthay lông sẽ bay khắp nhà dính vào quần áo rồi bạn mệt người bán bé đi, có đk thì nuôi york shire vì nghe nói loại này nhỏ, quí chủ, trộng nhà tốt mà ít rụng lông lại dễ thương nữa
vote cho chihuahua

zoro_love_animal_9x

YTC Developer
Vote cho bạn về nuôi các loại cún nhỏ như fox,hoặc chihuahua,bạn cũng có thể chơi bò sát nếu ko gian quá nhỏ hẹp.Chúc bạn sớm tìm được 1 bé pet ưng ý

Paige

Chihuahua hoặc Nhật lùn đều ok.
Nếu sợ rụng lông thì em thấy mỗi em Chihuahu "khỏa thân" là hợp ní nhất :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

BlackAngel

Tafu-chan
nuôi chó to cũng k sao bạn ạk giống chó như phú quốc thích chạy nhảy chỉ cần bạn chịu khó dắt bé đi dạo thường xuyên thì nhà to hay bé cũng thế thôi :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

tra tra

T.Viên Năng Động
Mình đang nghĩ về 1 e golden thông mjnh!. Nhưng giá golden cao ghê, chắc phải chờ dài dài!

bebaclieu12

kui thấy nuôi con nào bình thường giữ nhà đc ùi ...
mà nhân tiện cho hỏi ở đâu bán chó husky 2-3 thág tuổi đảm bảo khỏe mạnh chít ngừa đầy đủ nhé YH!! b0yngok

E

emnammeo

Guest
Đối với nhà ko rộng thì chỉ nên nuôi chó nhỏ. Trong bảng vote thì mình thấy chó Lạp Xườn sẽ hợp lí. Rất đặc biệt mà bạn ko cần với tốn thời gian chăm sóc lông (gồm có tỉa lông và chải lông) như những con chó lông dài kia và như vậy bớt hôi và bớt... số lần tắm rửa. Mà nói thật là mình thích chó LX cực. Xinh cực. Mấy em bé khác cũng xinh nhưng chỉ sợ lông dài đưa ra shop tỉa lông thì người ta ko có chuyên môn đó.

mtrang.204

Bé Cục
kím pé nào ít ăn ít lớn ấy bạn........ :good_job: