• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mọi người có kinh nhiệm nuôi mèo, giải thích giúp em với ạ

meonho124

Đi Muôn Nơi
Mình ở tận Hn cơ mà , mà vacxin khác cti hay cùng 1 công ti nhập như kiểu thức ăn mèo city zoo ấy nhỉ , cùng 1 Cti thì SG có Hn cũng có thôi chắc giờ có rồi :D , nhà mình còn 1 bé đang đợi tiêm mũi 2 .

Chà bs Chiền trước giờ cũng hơi kiêu kiêu mà , bạn chữa chỗ khác mang đến nhà anh ý thì anh ý phật lòng xong thái độ khỉnh luôn :D , sự thực là quảng cáo chỉ là quảng cáo và mình cũng đã mất lòng chỗ a Chiền lâu rồi , giờ mình chỉ quen với bác sĩ gần nhà mình rất chu đáo tận tình , nhiệt tình tư vấn cho khách để hiểu không bao giờ có thái độ này kia , Là bác sĩ cũng cần có cái tâm với bệnh nhân dù chúng chỉ là bệnh nhân 4 chân mạng sống không bằng con người các bạn thấy đúng thế không :D, hanvet thì cũng tùy lúc có đợt bs nhiệt tình có đợt cũng vớ vẩn lắm

nana_lyly

T.Viên Năng Động
fuogmynk said:
mình ở Hà Nam bạn ạ, NĐ thì cách HN phải 100km cơ :D :D :D
Nhưng hình như bạn mua bé aln lai ba tư nhà mình phải ko

meonho124

Đi Muôn Nơi
Hồi Tết có 1 bạn nhà ở Nam Định hay hỏi tớ trên face về đàn mèo nhà b ấy , tớ khuyên đi bs nhưng xa quá , anh ý không đến HN đc lại đang tết nhất , anh ấy mất đến 3 mèo con trong 1 tháng gần tết thì phải , có 1 e hôm mùng 2,3 tết anh ý bảo mới mất aln lai 34 , triệu chứng hnhư là viêm tai + giảm bạch cầu ý , có khi là mèo nhà bạn tớ nghe thấy quen quen

nana_lyly

T.Viên Năng Động
meonho124 said:
Hồi Tết có 1 bạn nhà ở Nam Định hay hỏi tớ trên face về đàn mèo nhà b ấy , tớ khuyên đi bs nhưng xa quá , anh ý không đến HN đc lại đang tết nhất , anh ấy mất đến 3 mèo con trong 1 tháng gần tết thì phải , có 1 e hôm mùng 2,3 tết anh ý bảo mới mất aln lai 34 , triệu chứng hnhư là viêm tai + giảm bạch cầu ý , có khi là mèo nhà bạn tớ nghe thấy quen quen
Chắc đúng bạn ấy, khổ thân, nếu mất cả 3 con thì quả là thảm họa. Mình cũng hứa sẽ giúp đỡ bạn ấy lứa sắp tới sẽ tặng bạn ấy 1 con mong là bạn ấy vơi chút buồn, bạn ấy lấy bé trên avatar của mình ấy, bé đấy ng` yêu mình cưng nhất lúc nào cũng gọi là "con béo của e", hjx.

fuogmynk

Member
Đấy là mèo của ny mình, a ý đi HN mua mèo, bạn a ý dẫn đi, mình k biết a ý mua ở đâu cả, chỉ biết chăm thôi,có gì để mình hỏi lại a ý, nghe có vẻ giống giống ý b ạ...