• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

mọi người tư vấn cho mình với

Kun kun

nhà mình mới chuyển qua khu chung cư. nói chung sân thì rộng rãi. mình năn nỉ mãi mẹ mới cho mua 1 em cún để nuôi :khoc_nhung_ko_chiu_thua: nhưng mà mẹ mình bảo để trong phòng ngủ của mình. mọi người tư vấn giúp mình xem nuôi dòng gì bây h. tiền thì tầm 5 6 triệu thôi

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
Kun kun said:
chihuahua có hôi với rụng lông nhiều k ạ
chihuahua k hôi vs rụng lông nhiều cho lắm nhé
mình nghĩ bạn nên thêm tí tiền mua con toy poodle ý , 6tr cũng có nhưng hơi khó tìm , ít sủa ,tình cảm , lông xoăn , mặt cute như gấu bông , lại thông minh nữa ( đứng thứ 2 thế giới lun )đặc biệt dòng này k rụng lông , hôi lông nà , max chừng 2-4kg . K thì bạn nui chihuahua , pug , phốc , dachsund... cũng dc đó . Bạn k ưng các giống trên thì bạn có thể nói ra 1 vài tiêu chuẩn về cún của bạn như độ ngắn dài của lông , hiền hay quậy , sủa to hay sủa nhỏ .... ùi mình tư vấn cho bạn vài giống :D

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
Kun kun said:
em cần 1 chú cún ít rụng lông, không hôi, dễ nuôi 1 chút nữa. em thích phốc sóc, toy poodle với bully mà nghe bảo đắt lắm T_T
- bully là chó thể thao nha bạn , k thích hợp cho cuộc sông chung cư cho lắm tại nó cần vườn rộng , chế độ tập luyện nghiêm ngặt mới có dc body đẹp , mình k rành giá dòng chó này lắm , hình như là giá sàn từ 6-8tr đó bạn
- fox sóc , bạn nhìn bộ lông của nó là bạn hiểu mức độ rụng lông của pé ùi nhá ^^ dòng này bạn phải cho nó ăn theo chế độ dinh dưỡng thik hợp + chăm sóc lông thì nó mới có dc bộ lông đẹp nà . giá sàn dòng này là 6tr5 đó bạn ( giá còn cao hơn tùy thuộc vào nguồn gốc , màu lông , độ tuổi và người bán nha )
- toy k rụng , hôi lông , gần như là k sủa , thông minh tình cảm , dòng này thì bạn cho bé ăn càng đủ chất lông càng quăn nà , nhược điểm của dòng chó này là lông như tóc người , mọc mãi k dừng như tóc người ý , phải tỉa chừng 1 tháng / lần hoặc lâu hơn tí , chứ k mọc đến 1 mức độ nhất đinh ùi dừng như các dòng khác nà , giá sàn dao động từ 5tr5-6tr5 nà ( còn cao hơn tùy thuộc vào nguồn gốc , màu lông , độ tuổi , người bán )
bạn cần cún ít rụng lông , k hôi , dễ nuôi , giá bt thì có các dòng sau cho bạn chọn lựa :
>> pug : ăn như heo , mặt cũng giống giống heo ^^ giá sàn từ 2tr5-3tr5 , cao hơn tí đối vs các pé có màu lông đẹp ,..
>> chihuahua : ăn cơm trộn thịt , rau thái nhỏ là xong ùi nà ^^ giá từ 1tr5-5tr là hết cỡ ùi
>> minature pinscher ( minpin ) ( fox ) : ăn như người là xong ùi , giá sàn từ 1tr5 - 3tr
>> dachsund ( lạp xưởng ) : ăn đơn giản giống người , chỉ có điều tiếng sủa to kinh khủng , tính tình nhắng nhít ( chó săn mừ ) , giá sàn từ 2t-3t5
>> ngoài ra còn các dòng khác như beagle , basset hound , ..... bạn có thể tham khảo thử , bạn còn cần j nữa k :D

Kun kun

toypoodle_123 said:
chihuahua k hôi vs rụng lông nhiều cho lắm nhé
mình nghĩ bạn nên thêm tí tiền mua con toy poodle ý , 6tr cũng có nhưng hơi khó tìm , ít sủa ,tình cảm , lông xoăn , mặt cute như gấu bông , lại thông minh nữa ( đứng thứ 2 thế giới lun )đặc biệt dòng này k rụng lông , hôi lông nà , max chừng 2-4kg . K thì bạn nui chihuahua , pug , phốc , dachsund... cũng dc đó . Bạn k ưng các giống trên thì bạn có thể nói ra 1 vài tiêu chuẩn về cún của bạn như độ ngắn dài của lông , hiền hay quậy , sủa to hay sủa nhỏ .... ùi mình tư vấn cho bạn vài giống :D
tiện bác cho em hỏi. có chỗ nào uy tín mua poodle k

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
Kun kun said:
tiện bác cho em hỏi. có chỗ nào uy tín mua poodle k
bạn ở hcm hay hà nội thế
ở hcm thì nghe các bác chơi dòng poodle ai cũng nói mua ở dog''paradise là uy tín nhất , chỗ đó chuyên về poodle , pom và yorkshire lun á . Chó ở đó xinh và khỏe lắm , cụ thể bạn cứ hỏi mấy bác chơi poodle .90% là mua ở đó . Bạn lên google gõ dog's paradise để biết thêm chi tiết nà . HÌnh như shop này ở đường ng thiện thuật đó .
Còn ở ngoài hà nội thì mình chịu ùi , tại mình ở trong hcm , ,bạn chỉ cần nhớ là tránh xa chó nhập trung quốc là dc ùi nha

Kun kun

toypoodle_123 said:
bạn ở hcm hay hà nội thế
ở hcm thì nghe các bác chơi dòng poodle ai cũng nói mua ở dog''paradise là uy tín nhất , chỗ đó chuyên về poodle , pom và yorkshire lun á . Chó ở đó xinh và khỏe lắm , cụ thể bạn cứ hỏi mấy bác chơi poodle .90% là mua ở đó . Bạn lên google gõ dog's paradise để biết thêm chi tiết nà . HÌnh như shop này ở đường ng thiện thuật đó .
Còn ở ngoài hà nội thì mình chịu ùi , tại mình ở trong hcm , ,bạn chỉ cần nhớ là tránh xa chó nhập trung quốc là dc ùi nha
bạn cho mình hỏi yorkshire có dễ nuôi k và giá như nào? với cả poodle ăn uống sao cho hợp lí

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
Kun kun said:
bạn cho mình hỏi yorkshire có dễ nuôi k và giá như nào? với cả poodle ăn uống sao cho hợp lí
yorkshire chăm sóc giống giống như pom á , nhưng mà chế độ chăm sóc cầu kì hơn nhiều , hơi hiếm ở vn , giá chừng 15-20tr trở lên@@
bạn có thể tham khảo ở link này , mình thấy pic này hưỡng dẫn khá cụ thể về việc chăm sóc poodle , ngoại trừ việc k nói về việc nuôi poodle nhập trung quốc là k tốt , tại nhập trung quốc 99% là chết hoặc bị triệt sản @@
forum.viet-pet.com/85458-kinh-nghiem-nuoi-toy-poodle.html