• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

MÈO BỊ THƯƠNG VÀ KHÔNG CHỊU ĂN

Con mèo này là của bạn em cách đây 1 tuần trước ( tối thứ 7 ) mèo bị mấy con chó ở nhà thờ gần nhà bạn em cắn ( chó không bị dại hay gì hết ạ ) lúc đó là rách bụng và lòi nội tạng tưởng rằng không qua khỏi nhưng sáng mèo vẫn sống bình thường nhưng do bạn em quá bận nên để nó ở đó ( nó không ăn gì và chỉ uống nước ) cho tới sáng thứ 3 em qua rước và chở đi khâu ( lúc đó bạn em hết tiền và gặp gia đình không thích mèo nên hoang mang mới nhờ em giúp ạ ) em lại một chỗ thú y được nghe nói rất uy tín và khâu chích thuốc và mua thức ăn dinh dưỡng tổng cộng 400k ạ mèo sống khoẻ mạnh ăn uống đi vệ sinh rất tốt và tới ngày tái khám cuối thì do mèo nhảy xuống bàn vận động mạnh nên dẫn tới vết thương bị rách và hở một chỗ và chảy máu khá nhiều người ta lau máu và chích thuốc như mọi lần tái khám và thêm thuốc cầm máu em nghĩ đã xong như khi về nhà mèo bắt đầu chảy nước mắt , mũi lúc đó em phải chạy lên và mèo bắt đầu sùi bọt mép lừ đừ hơn hẳn tới đó người ta khâu lại và nói rằng do nó đau nên mới chảy nước mắt mũi như vậy và em kêu rất nhiều ( giống như đau lắm ) em đã băm xúc xích cho nhỏ ( mèo em rất thích xúc xích ) mà mèo chỉ hửi và không chịu ăn nước cũng không uống :( mọi người cho em hỏi mèo bị gì vậy ạ em lo quá :( em xin cảm ơn :'(

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
mèo đang đau nên chưa muốn ăn gì, bạn nên nấu cháo dùng kim tiêm để bơm cho nó, mèo phải có gì đó trong bụng mới đảm bảo sức khỏe chữa bệnh. còn vết thương bạn mang ra thú y nhờ bs khám và băng bó lại

kiwi1106

Well-Known Member
Mèo đang mệt nên ko muốn ăn đâu bạn. Bạn chắt nước cơm, nước cháo dùng xilanh hoặc thìa đút vô miệng nó. Nói chung cũng đừng nên cho ăn các món nhiều chất, khó tiêu vội, vì bụng nó bị như vậy cũng ko tiêu hóa được đâu. Nếu có điều kiện hơn bạn có thể mua Nutri plus gel, dùng để thay thế bữa ăn cho mèo đang ốm.