• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con bị đục mắt

Minh Le

HELP HELP!!!
Bé mèo nhà mình hơn 3 tháng tự nhiên mấy bữa nay bị đục mắt, thỉnh thoảng có bị chảy nc mắt. Bé vẫn ăn ngủ bình thường. Mình đưa bé đi khám, bác sỹ nói bé bị yếu gan thận nên mắt bị đục chứ ko phải do viêm mắt làm đục mắt. Rồi giờ mỗi tuần chích 1 mũi bổ gan thận nhưng hiện tại mắt vẫn đục. Bác sỹ nói chữa yếu gan thận này phải 3-4 tuần mới bớt chứ ko bớt ngay đc. Có bé nhà bạn nào gặp tình trạng giống bé nhà mình chưa?! Hoang mang quá!! Mình chỉ sợ bác sỹ chuẩn đoán sai bệnh rồi để lâu bé bị mù thôi
P/s: bé bị nấm nên mình vừa cạo lông và bôi thuốc theo đơn của bác sỹ. Ko biết bị nấm bôi thuôvs dài ngày có ảnh hưởng gì đến mắt bé ko?!

kiwi1106

Well-Known Member
Bị nấm bôi thuốc mình nghĩ ko ảnh hưởng đâu bạn ạ. Kinh nghiệm của mình thì dùng Betadine khỏi nấm rất nhanh. Còn về chuyện mờ mắt mình ko có kinh nghiệm, nếu bạn cảm thấy ko tin tưởng thử khám chỗ nào khác xem. Nếu ở Hà Nội mình có thể cho số của bác sĩ tốt.