• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con bị nấm quá trời :(((

Thy Giang

bé mèo em mới xin về mất mẹ rồi mn, nhưng mà mẹ bé lúc trước đẻ nhiều con nên chăm ko hết để bé bị nấm lốm đốm nhiều chỗ, bé hình như mới 1 tháng hơn gầy lắm mn, bé bị nấm ở tay chân, cả dưới cằm nữa, giờ phải làm gì đây ạ ? :(( em buồn ghê á

Thy Giang

Chị cho e mèo là chủ spa thú cưng , chị ây nói đừng lo quá lớn lên sẽ hết thôi, hoặc ra mua thuốc trị nấm của người bôi cho mèo cũng hết?? Có đúng ko mn ??

kiwi1106

Well-Known Member
Uh bạn mua Nizoral hoặc Betadine (cái này pha với nước lọc theo tỉ lệ 1:5) xem. Mèo bao nhiêu tháng tuổi bạn? Hoặc bạn tắm cho nó hàng ngày (nếu thời tiết nóng ấm, khô ráo và mèo phải khỏe) với dầu gội đầu Clear hoặc Head & Shoulder. Lưu ý tắm xong nhớ lau khô nước, để lông mèo khô ráo hẳn hoặc nếu được thì sấy cho nó.

Thy Giang

Uh bạn mua Nizoral hoặc Betadine (cái này pha với nước lọc theo tỉ lệ 1:5) xem. Mèo bao nhiêu tháng tuổi bạn? Hoặc bạn tắm cho nó hàng ngày (nếu thời tiết nóng ấm, khô ráo và mèo phải khỏe) với dầu gội đầu Clear hoặc Head & Shoulder. Lưu ý tắm xong nhớ lau khô nước, để lông mèo khô ráo hẳn hoặc nếu được thì sấy cho nó.
Bé hình như mới 1 tháng hơn thôi ạ Ăn uống vệ sinh ngon lành chỉ tội cái bị nấm, em sợ tắm cho bé vì nó còn bé quá nhìn gầy lắm ạ

Cá ù

Bạn mua lá trà xanh tươi về, rửa sạch, vò lá, roy nấu nứớc, lấy nứơc trà thoa lên chỗ nấm hoặc ghẻ, rất mau hết. Cục cưng của mình lúc trước bị đốm trắng, đầu tiên có 1 chấm nhỏ, sau lan rộng, rồi lở, mình thoa có 1 lần mà chỗ lở , với mấy đốm trắng khô mặt roy rụng mất.