• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con mồ côi cần sự giúp đỡ từ mọi người!!

Vivinguyen98

Giúp em với mọi người ơi! Em có nhặt được mèo con bị bỏ ốm yếu, cách đây 1 tháng. Em thường cho mèo ăn cơm với cá hấp hoặc cá hộp ba cô gái, uống sữa tươi. Mèo luôn đi phân chảy. Cách đây mấy hôm thì mèo đi phân chảy và có mùi tanh, hqua thì co quắp người thở yếu. Mọi người ai biết bé bị gì chỏ giúp em với, em cảm ơn nhiều

Vivinguyen98

Mình cho uống ít lắm, nuôi hai con mèo con bị bỏ cùng lúc mà con kia mập mạp năng động, còn bé này thì yếu mắt lờ đờ, ốm thấy cả xương sườn tội lắm

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn tuyệt đối ko cho mèo con ăn cá, uống sữa nhé. Ăn lâu ngày dẫn đến tiêu chảy, còn đối với những con đã bị rối loạn tiêu hóa sẵn rồi mà lại còn ăn vào nữa thì... Mèo nhà bạn đường ruột yếu, chủ yếu là do bị bỏ từ lúc còn nhỏ quá, ko có sữa mẹ nên sức đề kháng rất yếu. Thôi dù sao bạn cũng tự an ủi là mình làm được việc tốt, nhưng rút kinh nghiệm trong việc chăm sóc nhé.