• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo con mới về nhà cứ chui vào góc nằm ko chịu ra :-|

Hôm nay mìh mới có 1 em mèo. khoảng hơn 1 tháng hay gần 2 tháng j đó. chủ nuôi nói là chưa đầy 2 tháng. mìh để ý thấy bé có đầy đủ 1 bộ răng sữa rồi :v. ăn đc cơm. bé mới về nhà từ trưa nay. trước đó mìh có bế bé rất lâu giữ ko cho chạy, và bắt rận cho bé nữa. cũng nằm ngoan. nhưng đến lúc đưa bé về nhà thì vẫn lạ mìh. vì có rất nhiều rận nên mìh phải bê đi tắm. tắm xog xuôi đến lúc mìh vừa chạy ra lấy dép thì bé đã chui ngay vào gầm giường nằm. mìh gọi mãi ko ra. lúc sau phải kéo cái giường ra thì ms bắt đk. đến lúc cho xuống nhà, mìh vừa thả ra 1 cái để xem bé chạy nhảy thế nào. nhưng lại chui vào ngay gầm tủ. nằm đấy. mìh lại phải cho tay vào kéo ra. rồi cho vào cái hộp đậy nắp ( tất nhiên là vẫn có chỗ hở để có ko khí nhé ) thì ms nằm yên. mìh cho ăn cơm, uống nc rồi cho vào nhà vs để bé tập đi vs trong đấy từ bé. vừa mở cửa, lấy cái chổi quét lại để bé ở trong đó cho sạch sẽ, thì lại chạy ngay lên và chui vào gầm tủ. ôi tức điên lên. mãi ko chịu ra. đến lúc mìh cho tay vào, tóm đk cái đầu mới ra ngoài. thế là phải lau chân lau tay sạch sẽ đến lần t3. trời ơi hễ cứ thả ra 1 cái là lại vào góc. hoặc gầm tủ nằm. mìh nhốt vào trong nhà vs, để 1 hộp để bé ngủ trong đó, 1 bát cơm, và nước nếu đói. lúc sau đi xuống mở cửa ra thì mìh thấy bé ko thèm nằm trong cái hộp. mà đẩy luôn cái hộp ra để chui vào góc ms sợ. @.@
bé cũ ngày trc của mìh hôm mới về nhà rất ngoan. quen mìh ngay và ăn tốt nữa ( và ít nhất thì cũng ko chui vào góc) bé này hay sợ giữ lắm, đầu tiên còn khè mọi ng nữa. thế nhưng cho tay vào thì lại ko cắn. mà để cho mìh vuốt ve 1 lúc thì từ sau hết khè.
bây h làm s cho bé quen mìh hơn. và ngoan hơn ko chui vào gầm tủ nữa? mog mn tư vấn hộ mìh =.='
thanks 4 watching ! :go_mo: :gongxi-1:

MEO DI HIA

hjhj :157: mèo nó lạ nhà ấy mà bạn cố gắng gần bé nha cứ meo meo cho bé quen bông nhà tớ cũng thế cứ chui vằo nam gậm giương về nhà được 2 hum tớ cho nó chui vào thỉnh thoảng meo meo với bé bjo ngoan lắm ngủ với tớ nghịc nhu quỷ, ak bạn đặt cho bé cái tên, đừng to tiếng làm bé sợ, cứ từ từ bé khác quen chúc bé mau lớn :gongxi-1:

RS_KN

Member
bé mới về nhà nên sợ đó mà, vài ngày bé sẽ quen và chui ra thôi :) bạn có thể để đồ ăn ở ngoài, bé sẽ tự động chui ra ăn

mìh cho trong nhà vs để bé đi vs vào đó mấy hôm cho quen rồi thả ra :D. nó mà đi bậy là chết mìh. :v mà lạ lắm. nó chui vào gầm tủ, hễ cứ ko có ai thì nó ra rồi ngồi kêu ngoeo ngoéo. đến lúc mìh xuống lại chạy tọt vào gầm tủ. mìh cúi xuống mò bắt nó ra thì nó thụt ng lại. chạy biến ko dám lại gần. thế mà cứ hễ mìh bắt được nó thì lại chả phản ứng j. cứ để cho mìh bế, vuốt ve. chiều hôm qua rúc vào người mìh ngủ ngon lành. khua dậy lại cắm đầu đòi ngủ. mà cứ thả xuống 1 phát là ko cần biết đường lối đâu. cứ thế lao vào chỗ nào kín kín :|

hôm nay mìh thả ra cho chạy nhảy thì chui luôn vào gầm tủ phòg khách nằm từ trưa cho tới 4h chiều. bát cơm mìh để trc tủ ko thèm ăn. cứ nằm trong đó. mìh về lôi ra nó mới chịu ra :l

hanhjen said:
Vài ngày là nó quen nhà, lại quấn quít ngay thôi mà bạn. Hi
gặp mìh thì n cũng quen r. sờ vào ko rụt ng lại nữa. nhưng cứ thả ra lại chui vào gầm tủ nằm. chẳng biết có cái j hay ở dưới đấy :|

Seara Masumi

chắc là mèo nhà chị lạ ý nuôi bé khoảng 1 thời gian là quen ngay không chui vào tủ nữa mà ngược lại chạy lung tung khắp nhà giống như con mèo nhà em ý

Seara Masumi

chắc là mèo nhà chị lạ ý nuôi bé khoảng 1 thời gian là quen ngay không chui vào tủ nữa mà ngược lại chạy lung tung khắp nhà giống như con mèo nhà em ý
vì tính của mèo thích những chỗ chật chội nhưng mà an toàn nên mèo hay chui zô đó nằm :gongxi-1: