• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Mèo ko chịu ăn. Cần trợ giúp

Mèo nhà mình nuôi Con mở mắt được 1.2 tuần tự dưng nó bỏ ko chịu ăn nó còn hay kêu nữa. Lúc trưa nó vẫn ăn cơm nhưng tối lại ko chịu ăn mong mọi người giúp. Mình cảm ơn

Là con mẹ hay con con bỏ ăn hả bạn? Bạn thay thức ăn xem nào. Mà nó hay kêu kiểu gì, kiểm tra xem con nó có bị sao ko?
Mèo mẹ bạn. Từ lúc Con mèo đực đi thì nó kêo như tìm thứ gì đó. Nhưng Hôm nay nó ăn một ít gan rồi ko chịu ăn nữa nó đang nuôi con mình lo nó bị kiệt sức quá

kiwi1106

Well-Known Member
Bạn đừng lo trừ khi nó bị bệnh ko thể ăn còn nếu nó cảm thấy đói và cần thức ăn nó sẽ ăn, vì đó là bản năng rồi. Bạn đừng cho ăn gan, ko có chất lắm đâu, mua ít thịt xay hoặc thịt gà luộc về cho nó ăn. Nếu có điều kiện hơn thì mua thêm vitamin bổ sung chuyên dùng cho chó mèo

Bạn đừng lo trừ khi nó bị bệnh ko thể ăn còn nếu nó cảm thấy đói và cần thức ăn nó sẽ ăn, vì đó là bản năng rồi. Bạn đừng cho ăn gan, ko có chất lắm đâu, mua ít thịt xay hoặc thịt gà luộc về cho nó ăn. Nếu có điều kiện hơn thì mua thêm vitamin bổ sung chuyên dùng cho chó mèo
Cảm ơn bạn hôm đấy bố mình nấu tim xào nó chỉ ăn mỗi gan. Hôm qua mình mua cá cho nó ăn nó cũng ăn hết được nửa con vừa vừa Cho ăn cơm chộn cá nó ko ăn chỉ ăn mỗi cá không thôi mình chả hiểu giạo này nó bị gì mà lại kén ăn thế